1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Help] Lỗi main Foxconn

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Vat_vo, 12 Tháng bảy 2013.

1. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Như trên tiêu đề, máy tính nhà em khi khởi động lên thì bị lỗi treo màn hình của Main foxconn G41. Nó cứ đứng thế mãi mà không tự load vào win. Nhưng khi mình nhấn nút ESC thì nó lại hiện ra cái bảng lựa chọn ổ cứng để vào win và máy lại vào win bình thường. Máy em chỉ có mỗi 1 ổ cứng thôi. Vậy nên ai biết lỗi này là gì thì có thể giúp đỡ em được không? Cảm ơn nhiều!!!:(

2. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    bạn chụp lai màn hình lên xem nhé, như thế mọi người mới giúp dc :D
    bạn cho thêm ít thông tin nữa cũng dc

3. Vat_vo

762
    666
    93
    khi mở máy,máy chỉ hiện đến phần logo FOXCONN (phần mà bên dưới có dòng yêu cầu nhấn TAB hoặc nhấn DEL ấy) thì dừng lại,không chạy tiếp để vào hệ thống đựoc nữa.khởi động lại cũng như thế:pudency:

4. DragonWindy

DragonWindy RồngGió

97
    31
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Thanh Nghị
    1 : Xem có USB không, có thì rút ra.
    2 : Reset BIOS

5. Vat_vo

762
    666
    93
    Cảm ơn tất cả! máy tính nó nhận nhầm cái bàn phím của em là USB nên mới vậy. Bàn phím dùng chuẩn USB, mà sao cái bàn phím nó chỉ dùng được ở mỗi cái chỗ cắm đó, chỗ khác lại không được, nhưng khi cắm chuột vào những chỗ đó để kiểm tra thì lại được. Nản quá!!! :D