1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Help Lỗi Mạng.

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi mrboylantan, 7 Tháng một 2015.

1. mrboylantan

mrboylantan Member Chính Thức

6
    0
    1
    Máy tính mình bị cái lỗi gì mà cắm cab mạng cứ bị lỗi limited, kết nối wifi thì mạng dây lại có, ngắt wifi thì mạng dây lại bị limited. không hiểu luôn. Nhà có 3 cái máy tính, 2 lap 1 desktop. máy mình với cái desktop ở phòng trên thì đều bị limited, cái lap ở dưới thì mạng vẫn bình thường. xách lap mình xuống cắm dây dưới nhà vẫn bị limited. Bây giờ tính cài lại win nhưng mà sợ cài xong vẫn bị. Các chuyên gia giải đáp giùm xem bị lỗi gì được không?

2. longbuidoi

longbuidoi Member Tích Cực

489
    86
    28
    bạn thử đặt ip tĩnh cho các máy xem sao nhá ,,chúc thành công

3. mrboylantan

6
    0
    1
    Không được bạn. Mình rút cab nguồn ra khỏi hub cắm vô máy mình cũng ko được.

4. longbuidoi

489
    86
    28
    bây giờ bạn thử rút hết dây ra khõi hub chia chỉ xài modum cua ADSL thui,,rùi bạn restart lai modum xem ,,mình lúc trước cũng bị vậy,rùi xem lên mạng bình thường không ,,nhớ là chỉ sử dụng cổng mudum ,,bỏ hub đi nha

5. mrboylantan

6
    0
    1
    Nhà mình ở chung cư, kéo 1 dây từ dưới lên, rồi mình xài hub chia ra 3 máy xài. Mình cắm trực tiếp dây kéo từ dưới lên thì không được.

6. longbuidoi

489
    86
    28
    tình trạng này bị lâu chưa bạn,,mà bạn thử hết 3 máy bằng 1 sợi dây chính đó có không ,,,hay 3 máy liên tục không có

7. mrboylantan

6
    0
    1
    Mới bị ngày hôm nay. Máy dưới nhà chỉ thử 1 dây cắm qua hub là vẫn có bình thường. Còn 2 máy kia thì ko có. Giờ kết nối wifi thì mạng dây đc, ngắt wifi thì mạng dây mất.

8. longbuidoi

489
    86
    28
    coi chừng cái modum có vấn đề đó nghe,,lúc trước mình chia ở nhà cũng bị tình trang này ,,cứ tưởng cái hub bị hư không à,,ai ngờ là cái modum cua thằng ADSL

9. longbuidoi

489
    86
    28
    ủa mà sao bạn nói với mình là cắm dây trực tiếp từ dây chính không có mang mà,,sao bạn nói Máy dưới nhà chỉ thử 1 dây cắm qua hub là vẫn có bình thường,,mình không hiểu

10. mrboylantan

6
    0
    1
    Có nghĩa là thế này: mạng nhà mình là kéo 1 dây chính từ dưới phòng quản trị chung cư lên. rồi mình cắm dây đó vào hub để chia ra cho 3 máy xài. trong đó 2 máy của mình thì ko có mạng, máy dưới nhà lại có. mình thử rút dây chính cắm vào máy mình nhưng vẫn ko có, có nghĩa là ko phải do hub, cũng ko phải do dây (vì mình xách lap mình xuống nhà cắm cũng ko có luôn). Vậy chắc là do cái modem dưới phòng quản trị cũng nên?

11. longbuidoi

489
    86
    28
    2 lap của bạn xài wifi được không

12. longbuidoi

489
    86
    28
    mà modum nó phát wifi vẫn bắt dc chứ,,
    nếu dc thì 2 lap xài wifi,,còn cái destop bạn ài thử dây xem ,,nếu không dc ,,bạn có thể ghost lại cái destop ,,còn nếu không dc nũa là coi chừng bị cái modum dưới nhà

13. dvson185

dvson185 Moderator Ban Quản Trị

3,525
    4,139
    113
    Tên thật:
    Đặng Văn Sơn_ĐHBKHN
    Trước mình mới lắp mạng cũng bị vậy lỗi limited hóa ra nó bấm sai thứ tự của các sợi trong cap của mình bấm lại ook luôn,

14. mrboylantan

6
    0
    1
    giờ lại đc rồi @@ chắc là do lỗi gì dưới phòng quản lí thôi. hi. cảm ơn các bạn nhé :)