1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Help me........... giúp em sửa lỗi cái này với. hix

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi gaduaxe196, 25 Tháng bảy 2012.

1. gaduaxe196

gaduaxe196 Member Chính Thức

38
    20
    8
  2. tui_la_so1

tui_la_so1 Team NewUpload

119
    132
    43
    Đây là lỗi cài đặt phần mềm "VideoStudio Pro X4"
    Giờ chỉ cần vào repaird ,hoặc unistall rồi cài lại phần mềm là ok ngay mak

3. gaduaxe196

38
    20
    8
    không phải. hầu như tất cả các phần mềm đều bị như này. game cũng k chơi được nữa cơ

4. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    chủ thớt cho biết nguồn hàng bộ đĩa cài Win XP cái xem nào. :D, có tự tinh chỉnh, lược bớt ... gì k? :-?

5. gaduaxe196

38
    20
    8
  6. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Cái lỗi này mình bị, có cách sửa nhưng k biết nguyên nhân lỗi tại đâu :D Có thể do virus, hoặc lỗi thiếu 1 file nào đó của windows installer, hệ thống. Bạn có thể reinstall nó lại thì ok, hoặc tải lại nhé ! Cách nhận dạng file của win bị lỗi ấy màk ! Nên dùng các phần mềm như Your Uninstaller hoặc là Total Uninstaller để dọn dẹp nhé ! Để nó quét sạch còn sót lại. Thân

7. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    cái này là ghost Win bạn ạ ## khác vs cài Win :D :-"

lời khuyên dành cho bạn lúc này là: qua bên topic bác Quý đấy ném đá đi ;)). bí mật nhé :-$, đừng bảo mình xui :)) =))

8. gaduaxe196

38
    20
    8
    haizzz....vẫn chưa coá giải đáp ak. mình muốn là fix lại lỗi này cơ chứ không phải là gỡ đi cài lại. nếu thì ghost lại lun cho roài. mà sáng nay thử gỡ đi cài lại nhưng rốt cuộc là tình trạng vẫn như thế. mong mọi người giúp mình!

9. hieuhieutn

hieuhieutn Member Tích Cực

337
    151
    43
    chưa cài phần mềm này cũng chưa bị lỗi này bao h, hi, nhưng tớ đoán là do virús thui, bạn thử ghost lại, chắc là ăn đấy

10. gaduaxe196

38
    20
    8
  11. baggiohai

baggiohai Member Chính Thức

53
    22
    8
    khả năng máy bạn nhiễm virus W32/Sality.Y là rất cao - loại virus này chuyên ăn file các exe - khiến nó bị hư - có thể các ổ đĩa khác của bạn ( vd D E ) chứa file exe bị nhiễm virus - khi bạn click vào thì virus sẽ lây rất nhanh - cho dù cài win & ghost lại cũng không hết

12. gaduaxe196

38
    20
    8
    thế thì phải diệt bằng kav được không?

13. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    W32/Sality.Y con này là thử dữ đó - vd file cài đặt firefox để ở ổ D ( mà file này bị nhiễm ) thì khi cài lại win chỉ cần bấm vào là máy bạn đã bị nhiễm con này - trước hết bạn phải format ổ chứa virus đang sinh sôi là ổ C - sau đó dùng pm diệt virus dạng portable như avira chẳng hạn ( chạy trong winxp mini ) - khởi chạy và quét các ổ còn lại - file bị nhiễm W32/Sality.Y - bạn phải chấp nhận rẳng file exe bị nhiễm chắc chắn sẽ bị xóa

14. pkhdsth

pkhdsth Member Chính Thức

20
    20
    3
    Máy bạn chắc chắn bị virus, Virus W32/Sality.Y bằng Diệt KAS hay KIS đều được, nếu bạn muốn giữ lại chương trình và dữ liệu trên ổ cứng của mình, thì hãy tháo ổ cứng bị virus của mình ra, đem ổ cứng qua máy khác có cài chương trình diệt virus KIS hay KAS để diệt virus, mình khuyên bạn đừng diệt virus bằng AVIRA sẽ xóa các file chương trình mà bạn tốn công download và sưu tầm và các file dữ liệu excel có chứa macro cũng bị xóa luôn. khi phục hồi còn mệt hơn nữa. bạn không diệt virus mà ghost lại win, thì ghost xong máy bạn cũng nhiễm lại virus à.<:-P

15. thetam_cntt

thetam_cntt Member Tích Cực

141
    60
    28
    Tên thật:
    Nguyên Thế Tâm
  16. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Nhiễm virus rồi , mình từng bị vậy tại anh sửa máy lúc trước có nó. Giờ cài chương trình diệt virus xem sao nếu k được " bước đường cùng " là ghost hoặc cài windows luôn b-)