1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Help] Mình muốn ghost bản winxp đang dùng trên PC để bung vào Laptop

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi Manhhuy_yb, 29 Tháng mười một 2014.

1. Manhhuy_yb

Manhhuy_yb Member Mới

3
    0
    1
    Mình buộc phải làm thế vì công việc, cụ thể là mình hay up fw cho những máy Nokia đời cũ. và những soft đó hầu hết chỉ tương thích trên XP mà thôi, có những soft thậm chí còn ko thể tìm lại nổi file cài đặt gốc...

Mình đã thử vài cách làm ghost đa cấu hình trên google (dẫn vào cả 4rum này) nhưng đều ko ko thành công, kể cả tool này http://forum.bkav.com.vn/showthread...ain-Win7-8-8-1-x32-x64-chuan-microsoft-o-dinh cũng ko đc [​IMG]
    nó đã ko còn lỗi màn hình xanh, nhưng nó vẫn ko thể vào đc đến logo khởi động của XP. nó khởi động lại khi mịnh chọn xp ở menu boot (vì mình đã cài cả Win7 & 8 ở các phân vùng khác để trải nghiệm & giải trí), xong lần sau thì nó lên đc thêm danh sách mấy lựa chọn safe mode (nhưng chọn safe mode cũng vẫn bị khởi động lại). chắc cũng ko cần chụp lại ảnh đâu nhỉ :D

nếu ko vì công việc thì mình đã dùng luôn win7 rồi, mình cũng ko phải là ko biết gì mà.

à, laptop mình là ASUS X553MA nhé. bác nào có thể giúp đc thì phiền các bác bác tự thông tin chi chi tiết về cấu hình luôn nhé, nói thật là mình cũng chưa giỏi đọc cái này lắm :P

P/S: Vụ đã cài cả Win7 & 8 trước liệu có ảnh hưởng gì ko các bác nhỉ

2. BaKuraHuy

BaKuraHuy Huy Đầu Gấu

257
    74
    28
    Tên thật:
    Lê Quốc Huy
    Bác ghost bị lỗi thì cài win thữ đi

3. Manhhuy_yb

Manhhuy_yb Member Mới

3
    0
    1
    cài win thì đc ngay. nhưng vấn đề là Mình buộc phải làm dùng win cũ vì công việc, cụ thể là mình hay up fw cho những máy Nokia đời cũ. và những soft đó hầu hết chỉ tương thích trên XP mà thôi, có những soft thậm chí còn ko thể tìm lại nổi file cài đặt gốc

4. BaKuraHuy

BaKuraHuy Huy Đầu Gấu

257
    74
    28
    Tên thật:
    Lê Quốc Huy
    Những soft gì bác liệt kê nhờ mọi người giúp đỡ ^^

Manhhuy_yb thích bài này.
  5. jiang_wei

jiang_wei Member Tích Cực

459
    153
    43
    Mấy soft đấy bạn chọn Compatibillity mode là xp cũng không chạy được à? Nếu thế bạn nên cài máy ảo cho gọn

6. Manhhuy_yb

Manhhuy_yb Member Mới

3
    0
    1
    nhưng vấn đề lớn nhất là có những soft thậm chí còn ko thể tìm lại nổi file cài đặt gốc.
    còn cái compatibility mode là chỉ có win7 pro trở lên phải ko bạn?

7. jiang_wei

jiang_wei Member Tích Cực

459
    153
    43
    ^
    Tất cả các bản đều có mà