1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Help! Mọi người cho em hỏi đây là lỗi gì?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi trannhat90, 3 Tháng tư 2014.

1. trannhat90

trannhat90 Member Tích Cực

119
    10
    18
  2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Virus nằm vùng trên ổ cứng của bạn, cụ thể là ở sector đầu tiên, format bạn làm chỉ là Quick format nên nó không hết, khi format lại ổ C bạn bỏ dấu chọn Quick format đi

3. trannhat90

119
    10
    18
    Mình vào mini xp dùng công cụ Partition để format được không bác? Nhưng mà dùng công cụ đó thì kiểu chọn bỏ quick như trong windown

4. trannhat90

119
    10
    18
    bác nào hướng dẫn em cách format để xử lý cái lỗi này với. em format USB bằng trình format cu windown và đã bỏ quick format rồi mà không được. còn sử dụng cái HP format bỏ quick format đi thì được. nhưng mà bây giờ format cho ổ C thì dùng tool gì đươc ạ

5. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Bạn thử vào win mini xóa ổ C rồi phân vùng lại nhưng bỏ đi vài mb đầu tiên xem

6. trannhat90

119
    10
    18
    không có cách nào nó an toàn chút hả bác? em không muốn thử vì máy này là máy làm việc trên công ty nên không muốn phải cài đi cài lại nhiều bác ạ. liên quan đến cả dữ liệu nữa

7. trannhat90

119
    10
    18
    Recovery Console là gì ạ? làm thế nào để vào Recovery Console

8. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Restart và nhấn F8, sau đó chọn Repair Your Computer >> chọn Command Promt

9. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Bạn download Kapersky TDSSKiller về scan boot sector. Nó sẽ detect và diệt. Sau đó bạn chọn Restore MBR là đc

trannhat90 thích bài này.