1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[help] vấn đề về ghost

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi gameboy, 5 Tháng bảy 2012.

1. gameboy

gameboy Member Chính Thức

80
    8
    8
    chào các bạn phienbanmoi mình có việc thắc mắc như thế này, hôm trước mình có ghost 1 cái máy mà khi ghost xong lúc vào nhận driver thì máy đen xì màn hình và tự động reboot lại máy, và không có thêm hiện tượng gì nữa, mình đã thử đến 3 bản ghost mà vẫn bị thế, vậy các bạn có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với cảm ơn các bạn rất nhiều

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình nghĩ tới trường hợp thiếu Driver Sata..bản Ghost không hợp với cấu hình máy. Bạn nói qua chút về cấu hình máy + bản Ghost xem nào

3. TKTuan

TKTuan Member Tích Cực

143
    44
    28
    không phải 100% các máy đều nhận bản ghost, một số máy có vấn đề về phần cứng như HDD, mainboard bị lỗi thường là không nhận bản ghost.
    ngoại trừ các trường hợp trên; máy hoạt động bình thường thì bạn nên xử lý như sau:
    1. copy dữ liệu , xóa hết phân vùng HDD, chia lại ỗ đĩa HDD và ghost lại
    2. thay đổi bản ghost khác ;( dùng mini win xp2 hoặc mini win7 Pe, copy file ghost vào ổ D, ghost sang ổ C)
    3. bạn thử dùng bản ghost no driver xem, một số máy cũng có hiện tượng là chỉ nhận bản ghost không tích hợp driver khi bung ghost.

4. gameboy

gameboy Member Chính Thức

80
    8
    8
    thật tình là mình làm giúp ông cậu thôi, máy ông mang đi rồi ko nhớ cấu hình máy lắm, chỉ nhớ thông số là dual 2 core ram 2g, máy cũng cũ thôi, bản ghost thì mình bản đó với rất nhiều máy rồi, giao diện nguyên thủy mình cảm thấy ổn. Lần đầu bị thế ko biết nó bị như thế nào nữa

5. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Cũng có khi bản ghost đó không phù hợp cho lap >-)

6. hamedledam

hamedledam Member Chính Thức

56
    26
    18
    Tên thật:
    Lê Hiền
    Nhấn ESC lúc nó chuẩn bị Extract driver là xong.Cái này thường bị các dòng máy chip AMD và các máy có VGA là chip Mobile.Lúc vào windows thì cài driver bằng tay.Không thì lúc nó hiện bảng cài driver bản ghost nó cho thời gian chọn các gói driver nhanh chóng bỏ cái driver chipset và VGA ra.

7. svfkesmrd10

svfkesmrd10 Member Chính Thức

49
    14
    8
    Đối với dòng HP compad thì 1 số máy rất kén XP