1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Help vấn đề với máy ảo Vmware

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi chinotami007, 2 Tháng bảy 2012.

1. chinotami007

chinotami007 Member Chính Thức

13
    2
    3
    Các pro giúp em cái này với.
    Em có 2 vấn đề với Vmware
    1.Em muốn chia ổ trong vmware
    2.Em đã cài HDD boot lên ổ cứng trong cái máy ảo đó mà giờ khi khởi động lại win nó không nhận bàn phím để em bấm cái mũi tên lên xuống chọn Hiren Boot
    Mong các pro giúp đỡ

2. boson1994

boson1994 Member Chính Thức

55
    5
    8
  3. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    1. Khi cài máy ảo VMware nó sẽ tạo ra 1 ổ đĩa ảo vs máy tính của bạn, nhưng là "ổ thật" vs máy ảo VM ! :)). Nhét file .iso từ máy thật vào ổ đĩa ảo của máy ảo này là ngon lành <-> như nhét đĩa CD/DVD vào ổ đĩa thật của máy thật! :-"
    Để chia ổ, bạn nhét đĩa Hirent Boot .iso vào thôi, dùng phần mềm Partition Magic v8.0.5 để chia ổ như bình thường! :>
    Cách khác vui tính hơn là nhét bộ cài Win XP hoặc Win 7, 8... vào, lúc cài Win thì chia ổ luôn. :)) :))

2. vs máy ảo VMware, mỗi lần bạn reset lại máy ảo -> nó tự kích chuột vs bàn phím bay về tương tác, sử dụng, có tác dụng vs máy thật! B-) Muốn có tác dụng vs máy ảo khi reset hãy nhanh tay và liên tục, click chuột vào màn hình cửa sổ của máy ảo, rồi thao tác bàn phím tẹt ga. :-"
    Góp ý thêm chút, khi xài máy ảo VMware, có vài trường hợp khá dị nhét file .iso vào ổ đĩa ảo rồi, nhưng khởi động lại nó vẫn k nhận! Để khắc phục, bạn reset lại, nhanh tay: 1 tay click chuột để nhận vào máy ảo; 1 tay nhấn F2 --> chỉnh boot từ CD/DVD ... First - 1st luôn cho chắc ăn. save lại rồi reset, tận hương thôi. =))
    Có thể tạo ra rất nhiều ổ đĩa CD/DVD ảo trên 1 máy ảo nhé. ;) %%-

qqwwee123 thích bài này.
  4. chinotami007

chinotami007 Member Chính Thức

13
    2
    3
    Thanks ban nhieu co le minh chua du level nen ko thay nut thanks dau sr nhe :D