1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

HELP!!! về card Nvidia nhờ Cao nhân vào giúp em với

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi hailuapapy, 12 Tháng mười hai 2013.

1. hailuapapy

hailuapapy Member Chính Thức

20
    0
    1
    Máy em mới ghost lại win7 gốc của máy có Nvidia Control Panel nhưng khi click vào thì nó hiện như vầy
    Rồi em tải Driver mới về cài lại thì nó báo lỗi như vậy
    Rồi em thử ghost lại 1 lần nữa nhưng vẫn vậy,rồi em tải bản ghost win8 mới về ghost lại lần nữa kết quả k như mong đợi
    Rồi em lượn kiếm cách thì thấy có người chỉ xóa kết Driver Nvidia,em vào xóa hết 3file Nvidia mà em thấy trong phần Programs and Features rồi Restart xong tiến hành cài lại Driver nhưng kết quả nó báo lỗi như pic 2 và vào Control Panel không thấy Nvidia Control Panel nữa :((
    Nhưng có 1 điều rất là thú vị là em chơi game thì nó lại chạy = card rời :3 em lục lọi hết mà vẫn không khắc phục được tình trạng này
    À em xài con Toshiba Qosmio X770 i5 GTX 560M 1,5Gb
    Mong Cao Nhân vào chỉ bảo giúp em với !!!

2. xuanbao910

xuanbao910 Member Dự Bị

39
    17
    8
    Bạn nói là chơi game thì nó vẫn chơi = card rời thì là máy đã có driver card rời rồi nhá.Bạn chuột phải vào computer ->manage -> Device Manager -> Display adapters.Coi xem đã có driver card rời vs card onboard chưa.Lỗi của bạn hình như là chưa cài card onboard hoặc là driver nvdia của bạn sai phiên bản , lên trang chủ : http://www.nvidia.com/Download/index.aspx mà down

hailuapapy thích bài này.
  3. hailuapapy

20
    0
    1
    có lẽ là card rời của mình bị tịt rồi :(( chơi game thì thông số như FPS thì vẫn = lúc trước khi bị mất card

4. skamylove

skamylove GSM Ban Quản Trị

1,119
    877
    113
    Tên thật:
    Long SK
    máy bạn có chip tích hợp đồ họa HD Graphic 3000..nên hiện tại bạn đang sử dụng card tích hợp để chơi game..bạn muốn cài driver NIVIDA..thì vào trang chủ tải..mà phải xem tên card rời của bạn tên gì rồi vào đó seach về cài thôi

5. hailuapapy

20
    0
    1
    Mình biết rồi nhưng mà mình tải hết các phiên bản card dành cho máy mình rồi nhưng cài vào nó toàn báo lỗi như trên hết bạn ơi

6. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    ồ, nếu máy có card rời + card on thì nếu máy không yêu cầu xử lí mạnh thì máy chỉ dùng mỗi card on thôi. Lúc nào yêu cầu xử lí mạnh thì card rời sẽ tự động được sử dụng nhé. Bạn cứ yên tâm đi, ko phải lo về điều đó đâu:D

7. gialongtdh

gialongtdh Member Chính Thức

15
    6
    3
    Chưa chắc card nvidia của bạn đã chết, hồi trước máy mình cũng bị như thế, kiểm tra lúc có lúc không, sau đó không hiện lên card như của bạn
    Mình nghĩ do bạn cố cài driver mới và nhiều lúc không tương thích với máy, bạn nên down lại driver trên trang chủ nvidia sau đó cài lại win (tìm bản win chuẩn của Microsoft mà cài), lúc cài driver ưu tiên cài VGA Intel trước sau đó khởi động lại máy cài VGA của nvidia
    Chúc bạn sớm khắc phục được tình trạng trên

8. hailuapapy

20
    0
    1
    Mình chơi mất game off cấu hình nặng thì chơi k nổi,tự Close Programs => card rời của mình hiện giờ không hoạt động được

9. hailuapapy

20
    0
    1
    trên trang chủ Nvidia mình đã tải 3 ver của Driver rồi đó bạn,k có cái nào cài được hết á,dù đã cài win + ghost mình làm hết rồi,trưa nay kêu kỹ thuật lại xem sao :(
    Mình tải tận 3 ver Driver và đã xóa sạch sẽ trước khi cài lại luôn đó

10. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    dùng máy laptop có 2 card khổ chưa :) nó bị chết VGA cũng chả bjk đường nào mà lần

11. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Thế bạn dùng phần mềm Slim driver xem nó có quét ra cái driver card rời không nha. Có thể là driver đó không tương thích với card rời bạn đó. ;)

12. gialongtdh

gialongtdh Member Chính Thức

15
    6
    3
    Máy bạn còn bảo hành không?, nếu còn bảo hành thì mang ra trung tâm nó kiểm tra là an toàn nhất
    Nếu hết bảo hành thì theo mình up bios mới nhất của máy đi, tìm hiểu thật kỹ và chính xác về bios của máy nhé, còn tác dụng của bios là gì thì bạn lên google tìm
    Không muốn khuyên up bios vì nếu ai ko biết gì về bios thì mệt, nhưng biết đâu sau khi up lại nhận lại VGA như của mình thì sao :big_smile: đọc phần bên dưới này nhé

Show Spoiler
    Mình chỉ nói sơ qua trường hợp của bạn rất giống nhiều người dùng Asus K42Jc hoặc A42JC, nhiều người kêu VGA Nvidia ko tương thích hoặc lúc nhận lúc không, tắt máy màn hình hay bị nhấp nháy lóe sáng..., Mình xin trích dẫn 1 đoạn về bios của A42JC
    Show Spoiler
    Show Spoiler

Phần IV : BIOS
    Tại đây chỉ cập nhật BIOS từ Asus, một số bản BIOS không nằm trong đây là do đã gặp sự cố và Asus đã loại bõ khỏi trang chủ. Nên ae đọc kỹ và cập nhật BIOS cho phù hợp.
    A42JC/K42JC :
    207 : Thay đổi thiết lập về Active State Power Management (ASPM) của WLAN (cảm nhận thực tế : Unknown)
    208 : Thay đổi firmware (cảm nhận thực tế : giảm nhiệt độ toàn series)
    209 : Cập nhật VBIOS Intel HD Graphics lên N39K42.005 (cảm nhận thực tế : Nóng hơn 208 một chút)
    212 : Thay đổi firmware (cảm nhận thực tế : khắc phục lỗi treo win khi logon do driver NVIDIA cho 059 và 180)
    214 : Cập nhật firmware. Sửa lỗi khi nghe nhạc, nhấn Fn + ESC loa sẽ bị rè. (cảm nhận thực tế : giảm nhiệt độ 045, 044)
    215 : Thay đổi firmware. Chính thức fix lỗi treo Windows lúc đăng nhập khi cài đặt driver từ nVIDIA cho 059 & 180. Chạy khá ổn trên các phiên bản JC còn lại.
    Trước kia máy mình ko nhận card VGA Nvidia sau khi up lên bios 212 lại nhận nhưng vẫn lóe sáng màn hình khi tắt máy, từ khi up bios 216 mình thích cài driver Nvidia cũ hay mới đều chạy mượt hết, ko thấy lỗi nào nữa

13. n1dminhd

n1dminhd Member Tích Cực

260
    35
    28
    thế trước khi cài driver mới bạn đã gỡ bỏ cái cũ chưa, bạn thử gỡ bỏ xem

14. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    Dùng mấy ông asus vs acer này mệt mỏi lắm , mình kết hàng Dell và Vaio hơn Lenovo thì cũng bình thường

15. hoangkhac93

hoangkhac93 Member Chính Thức

11
    1
    3
    caí này theo mình là do win 8 nó tự nhận driver khi mới cài dặt từ ổ của win 7 hoặc từ trên mạng nói chung như máy của mình chỉ cần cài đủ driver cho ổ cài win 7 rồi cài win 8 sang ổ khác nó sẽ tự nhận đươc driver từ ổ của win 7 mà ko cần cài. hoặc đơn giản hơn bạn cài đủ driver cho win 7 xong backup lại rồi restore sang win 8 cũng được

16. hoangkhac93

hoangkhac93 Member Chính Thức

11
    1
    3
    thớt thử dow win 7 gốc về cài xem có đc ko có thể do bản ghót nó cài driver sai

17. hailuapapy

20
    0
    1
    Máy mình hết bảo hành rồi,mình không rành về BIOS nữa :(

18. hailuapapy

20
    0
    1
    mình Ghost lại là mất tín hiệu thiết bị card rời luôn mà bạn,mình làm mọi cách hết rồi bạn

19. hailuapapy

20
    0
    1
    Không khả thi bạn ơi ^^

20. hailuapapy

20
    0
    1
    Mình cài win 7 hay win 8 gì nó cũng lỗi hết,hiện giờ mình mới cài lại win7 trắng rồi tự tay cài driver luôn nè,mà vẫn bị lỗi