1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Help] Win 8 k nhận USB

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi lehttin, 4 Tháng ba 2013.

1. lehttin

lehttin Member Chính Thức

25
    4
    3
    Cắm Usb vào thì đèn trên usb sáng nhưng k hiện ổ USB, vào Device Manager thì thấy chỗ mục Disk có tên USB nhưng có hình tam giác màu vàng, e nghĩ chắc nó thiếu Driver, Có a nào biết tìm driver thì giúp e với
    [​IMG][/url][/IMG]

2. Kenny D Nguyễn

Kenny D Nguyễn Thành Viên Cống Hiến

283
    137
    43
    Cách 1: bạn clíck thẳng vào driver thiếu đấy nó xuất hiện ra 1 cửa sổ mới bạn chọn thẻ driver. click vào dòng update driver. chọn cái đầu tiên (tiếng anh mình ko nhớ chi tiết) và ngồi đợi tự nó tìm và down về cho bạn
    Cách 2: tìm down bộ wandriver 5.30 về cài là xong

3. lehttin

lehttin Member Chính Thức

25
    4
    3
    vẫn k được bạn ơi, mình cài cái DriverEasy rồi update driver cho USB gồm Realtek USB 2.0 card reader với USB mastroge gì đó, cài xong nó kêu khởi động lại, mình khởi động lại thì thấy máy nhận nhưng khi cắm thêm 1 usb khác thì k nhận, rút cái đang cắm trong máy ra cắm lại nó cũng k nhận luôn
    Cập nhật theo cách để nó tự động tìm mình cũng đã làm rồi nhưng lần nào nó cũng báo như thế này: "Windows has determined the driver software for your device is up to date"
    Mình đang xài bản Ghost win8 Luxury của a khát máu
    Gắng giúp mình với, cái paint vào k được nên mình k up hình được :((

4. Pretty Boy

Pretty Boy Member Tích Cực

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Mình cũng đã từng gặp lỗi này rồi và đã sử lý rất nhiều cách mà không đc :D Chỉ có 1 cách là ghost lại máy thôi bạn ạ :D Không phải là do win 8 mà là do win bạn đang sử dụng có vấn đề thôi cài hoặc ghost lại sẽ hết nha :)

5. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Vấn đề mình nghĩ do thiết lập BIOS máy bạn ý ,k phải driver đâu :D ,khi khởi động nhấn f2 ,f9 ... tùy loại máy ,k rõ thì lên mạng gõ "Cách vào BIOS ...đời máy..." .Vào BIOS rồi chọn mục boot rồi tìm phần thứ tự boot ,cho usb lên đầu để nó boot usb trước là đc .Tóm lại là sửa bios chứ ko phải driver :D

6. Pretty Boy

Pretty Boy Member Tích Cực

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Lỗi này không phải do BIOS đâu Ngôn ơi :D T gặp trường hợp nè rồi :D Ghost lại máy là giải pháp cuối cùng =))

7. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Ưkm thì win 8 còn hạn chế ,hạn chế ntn thì chịu ,chỉ là lần nào lỗi thì mình sửa đc sao nói vậy thôi .

8. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình lại nghĩ ldo USB dính Virus hay USB lỗi thôi.

9. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    Đơn giản , nếu USB ko lỗi thì Win lỗi!
    Cài driver cho máy thì ko nên ỷ lại vào bộ Auto Driver .
    Tốt nhất là cài đúng driver theo mã máy của hãng , cái này nhiều bạn không rành nên máy bị lỗi hoài !

Bạn cài win khác hay cài driver từ hãng lại xem , ko được thì ... chữa máy vậy ^#(^