1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Helps Khóa không cho [setup phần mềm trên windows xp]

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi keilenvnn, 3 Tháng bảy 2012.

1. keilenvnn

keilenvnn Member Chính Thức

15
    1
    3
    Đầu tiên cho em hỏi 1 câu hỏi ngớ ngẩn :( Ai thấy ngớ ngẩn xin bỏ qua đừng cười và xin được giúp đỡ.

Xin các anh em giúp em vấn đề là:
    - làm cách nào để ngăn chặn người sử dụng không cài đặt được phần mềm vào máy tính:
    - Dùng tools hoặc thủ thuật. Em đã lên google shearch rồi, nhưng không thấy, rất mong anh em giúp đỡ về vấn đề này. EM xin cám ơn rất nhiều.!!! >:D<

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Cứ đóng băng cho nó lành, cài thêm, xóa đi vô tư :D Hoặc thiết lập trong tài khoản Admin là ok

3. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Lập thêm 1 cách aucount nữa. Khóa pass admin lại, thế là mọi người chỉ zô được user và user không được cài.

4. keilenvnn

15
    1
    3
    Thực tế thì em đang quản lý tiệm net. và là chủ tiệm. em muốn người nhà mình không cài phần mềm vào windows ngoài em ra. Thực tế là em vẫn chưa hiểu rõ. mong được cách anh giúp đỡ và hướng dẫn. Em xin cám ơn. Nếu đóng băng thì làm sao lưu lại hệ thống tính tiền của máy chủ được. Còn cách nào khác không anh?

5. keilenvnn

15
    1
    3
    Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không. Mình vẫn chưa rõ cho lắm

6. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Nếu không chơi đóng băng thì thiết lập quyền trong các Acc của win, đặt pass, thiết lập quyền cho acc khác là ok
    P/s: Mà cách nhanh nhất là nói thẳng với mọi người, đỡ lằng nhằng rắc rối

7. keilenvnn

15
    1
    3
    Em vẫn chưa hiểu, và cách sét quyền đó như thế nào? Và hiện tại em đang xài win xp ạ. Rất mong được anh giúp đỡ:-<

8. keilenvnn

15
    1
    3
    Oke. trước tiên em cám ơn anh.
    - Tiếp theo. em đã làm như vậy rồi, hiện tại thì em đang xài phần mềm CSM( phần mềm quản lý tính tiền cho phòng net) Nó chỉ cho phép tài khoản admin chạy thôi, còn user khác chạy không được, ngay cả guest luôn.
    - Có cách nào vẫn sử dụng tài khoản admin mà vẫn tắt chức năng " cấm" cài đặt phần mềm không ạ. thường thì mình muốn tắt 1 số chức năng như : tắt thẻ desktop trong windows xp thì vào Run gõ: gpedit.msc, rồi tắt đi hoặc tắt các chức năng khác. Liệu trong gpedit.msc hoặc regedit, hay 1 số câu lệnh khác có thể tắt đi, em không rõ mong được giúp đỡ . Em không biết dùng tools hay có cách nào nên rất mong được sự giúp đỡ tận tình ạ.

9. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình mới chỉ nghĩ tới cách đóng băng và phân quyền + đặt pass cho user thôi, tốt nhất là nói với mọi người cụ thể rõ ràng là được

10. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Khó ha.
    Theo em thì cứ đóng băng như anh máu nói.

11. dungpro116

dungpro116 Member Tích Cực

317
    34
    28
    bạn thử bỏ tick hết ở đây xem có đc ko

12. hamedledam

hamedledam Member Chính Thức

56
    26
    18
    Tên thật:
    Lê Hiền
    bài này đã trả lời xong cho chủ thớt nhé.

13. khunglongvn

khunglongvn Member Mới

1
    0
    1
    Các phương pháp ở trên có vẻ hơi phức tạp. Chủ thớt nghiên cứu thêm cái này nhé.

1. Tạo user riêng và set quyền user bình thường. Không set quyền admin cho user này.
    2. Khóa tài khoản Administrator bằng pass.
    3. Mở Services Manager và Stop cái Window Install services. Chuyển nó sang chế độ Manual.

Khi nào cần cài thêm phần mềm chỉ cần start cái Services đó lại là ok.

14. ngannhanh

ngannhanh Member Chính Thức

64
    25
    18
    bạn lên google tìm Install-Block đi, cái này dùng rất tốt. mình chỉ có bản 2.0.6 chỉ dùng đc trên win xp ko dùng đc trên win 7 nên ko post lên