1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

hỏi công nghệ bootrom

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi ja_phuc, 2 Tháng ba 2015.

1. ja_phuc

ja_phuc Member Tích Cực

107
    14
    18
    tình hình là ở nhà có phòng nét sài ổ cứng, nhưng mình lại thích công nghệ bootrom để đở tốn công up game cho máy trạm, với lại sài ổ cứng hay bị bad hay lỗi win... cho mình hỏi với 20 máy cấu hình máy cùi như vậy có chơi công nghệ bootrom được không ????
    main foxconn g31
    cpu E5200 dual-core
    ram 2G
    VAG rời nivia 210 1G
    nguồn 5000w
    máy sever thì mua mới
    thanks ae phienbanmoi

2. GhossTalent

GhossTalent Intel Core i7 4710HQ GeForce GTX860M 4GB GDDR5

326
    79
    28
    Tên thật:
    Intel Core i7 4710HQ GeForce GTX860M 4GB GDDR5
    đc main nhe mình cũng vậy

3. tvthang700

tvthang700 Blade And Soul

602
    274
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    chỉ cần máy chủ xịn là đc bạn ah

chuotconleader thích bài này.
  4. ja_phuc

ja_phuc Member Tích Cực

107
    14
    18
    chơi có bị lang không bạn

5. tvthang700

tvthang700 Blade And Soul

602
    274
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    còn tùy bạn ah vì máy bootrom chỉ cung cấp ổ cứng chứ cấu hình thì vẫn là máy trạm mà nên tùy trò chơi đòi hỏi thôi nhưng cấu hình đó vẫn hơi lag đó bạn ah

6. duongkhoi0105

duongkhoi0105 Member Mới

3
    0
    1
    Với cấu hình máy hiện tại bạn nên thay CPU E5200 bằng E8400. CPU 775 bây giờ khá rẻ.
    Mỗi máy đầu tư thêm 20 card LAN GB rời có khe gắn chíp bootrom, 20 chip Bootrom. 1 Máy Server tầm ~ 10 tr (có thể lắp main server hay main thường đều ok). Chọn phần mềm bootrom của Gcafe hay CSM đều dc, nếu không rành có thể gọi nhân viên của họ đến cài hoàn toàn miễn phí.