1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Học lập trình Android ngắn hạn ở đâu tốt- tư vấn giúp mình với

Thảo luận trong 'Lập Trình Android' bắt đầu bởi victoryca, 1 Tháng sáu 2012.

1. victoryca

victoryca Member Mới

3
    2
    0
    Em rất mê lập trình ứng dụng nhất là lập trình Android mà chưa biết bắt đầu từ đâu:-??.Điều kiện kinh tế gia đình không phải khá nên em chỉ tìm học được ở những khóa ngắn hạn thôi ạ! Bạn em có đứa thì bảo bên aptech, có đứa lại bảo bên NIIT nhưng học phí đắt đỏ quá ,còn bên VTC Academy mới triển khai nên khóa học đang hỗ trợ sinh viên như chúng em:D.Có ai đã từng học bên VTC thì cho em một vài tư vấn với được không ạ, em xin cảm ơn rất nhiều (xóm trọ hiện giờ mạng mới về làng, bùn ghê ) :(

buinhutminh and vandieutot like this.
  2. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    bạn có thể học trên mạng hoặc học công nghệ thông tin bên lập trình về điệ thoại cảu Đại hoc bách khoa nhé, thế là ngon ngay, nếu có điều kiện bạn học ở FPT đi cho tốt

3. victoryca

victoryca Member Mới

3
    2
    0
    Cám ơn bạn đã tư vấn cho mình nhé:).Mình không có đk để đi học ở FPT đâu bạn ah=((.

4. huynhjabao1997

huynhjabao1997 Thành Viên Cống Hiến

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Theo mình thì bạn học ở đâu cũng được giá cả hợp lí là học thôi nhưng quan trọng nhất là học phải chăm chỉ + Lên mạng tìm tòi thêm những mã nguồn thì sẽ giỏi thôi chứ bạn thử nghĩ xem nếu học ở FPT mà bạn không chịu học và tìm tòi thì tiền đó cũng đổ sông đổ biển thôi mà còn tốn thời gian .Mình cũng chúc bạn học tốt và sẽ tạo ra được một phần mềm hay bạn nhé .Thân

5. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
  6. iw4sp

iw4sp Member Chính Thức

17
    2
    3
  7. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Bạn có thể bắt đầu tìm và học hỏi trên mạng các trang web như: tinhte và voz forum. Mấy trang này họ thường review và hướng dẫn cách lập trình android, root máy nọ. Bạn có thể sang đó mà tham khảo còn về chổ học thì bạn lên gg search đầy ra cả. Tuỳ vào trình độ và học phí khác nhau :D

8. huynhjabao1997

huynhjabao1997 Thành Viên Cống Hiến

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Tự nhiên thấy box này sôi nổi hẳn lên tiếp tục phát huy nào ae phienbanmoi.com :D

9. hangoc

hangoc Member Chính Thức

9
    1
    3
    mình mới học xong khóa này bên iMicroSoft đó bạn à, dạy cũng được lắm, được joi vào các dự án thực tế. ra đi làm cũng thấy giống cái mình đc học thế, chứ cứ học theo kiểu nhà trường thì thất nghiệp là ngon rồi. haha

MinhTri36 thích bài này.
  10. hangoc

hangoc Member Chính Thức

9
    1
    3
    mà mình cũng giống bạn, nhà quê lấy đâu ra mấy củ một lúc để đi học, nhưng bên iMicroSoft này có chính sách ưu đãi cho mình lắm, mình lúc đầu do dự nhưng được bên đó họ tạo điều kiện cho mình làm cộng tác viên, và được joi vào lớp bên đó mở mà không mất phí nữa. thật sự cám ơn họ và thấy chất lượng họ giảng dạy rất là ok chưa bao giờ thấy kiến thức đó được ở trường dạy bao giờ. Bạn nào quan tâm lên web này tìm hiểu nha: http://imicrosoft.edu.vn

11. mongha2403

mongha2403 Member Mới

1
    0
    1
    Vậy còn trương hợp của mình mới ra trường muốn học androi từ đầu vì bốn năm học ở trường mình không quan tâm gì tới lập trình mà lo tài liệu không vậy bây giờ mình nên học ở trung tâm hay ở nhà tự học thì sẽ đi làm được mấy bạn ơn, Cảm ơn rất mong được sự phản hồi của các bạn

12. hangoc

hangoc Member Chính Thức

9
    1
    3
    Theo mình bạn nên tới trung tâm học đi, vì lập trình học nhiều cái k có người hướng dẫn mình k biết học kiểu gì ấy, bạn thử tới iMicroSoft hỏi xem, mình thấy bên đó chất lượng lắm

13. Ken.PL

Ken.PL Staff The Software Ban Quản Trị

571
    207
    43
    Tên thật:
    Lại Ngọc Sơn
    Có rất nhiều nơi đào tạo lâọ trình viên nhưng bạn cứ vào các Trung Tâm cho chắc,ở đó họ vừa dạy lý thuyết ngắn và thực hành dài...Quan trọng là bạn có tiếp thu và vận dụng được những gì,số tiền bạn bỏ ra cũng tiền triệu (>10t)...! Chúc bạn thành công!

14. haidao

haidao Member Mới

1
    0
    1
    Mình vừa học một khóa Android tại Stanford - Dạy kinh nghiệm lập trình chỗ Nguyễn Chí Thanh xong. Giảng viên ở đây dạy rất ổn mà quan trọng là bạn được thực hành, học theo hình thức nhóm 5-12 người và tiếp xúc với môi trường làm việc thực tế. Ở đây đang có nhiều chương trình ưu đãi lắm nên ko sợ tốn tiền như FPT hay Aptech đâu. Bạn thử vào stanford.com.vn để tìm hiểu kỹ hơn nhé!

15. MinhTri36

MinhTri36 Member Mới

1
    0
    1
    Bạn đã học 4 năm rồi mà còn chẳng thể tự làm phần mềm, thì bạn nên đến IMIC học đi bạn ah. Mình mới tốt nghiệp khóa học ở đó. Từ một người không biết gì về lập trình mà hiện nay mình đang làm lập trình viên đấy. VƯỜN ƯƠM IMIC có nhiều chính sách ưu đãi cho học viên, lại đc làm việc thực tế trên dự án, tốt nghiệp lại giời thiệu việc làm.

16. dunguyen.tq93

dunguyen.tq93 Member Mới

2
    0
    1
    iMIC đê :))) Học hành cũng ok mà còn đc làm project thực tế í. Mình học ở đây thấy thích lắm. Càng học càng ham :khen:

17. minhhienbkhn

minhhienbkhn Member Mới

1
    0
    1
    chào bạn victoryca, cách đây hơn 1 năm mình cũng có tìm đến iMIC để học khóa học android đó bạn, mà lúc đó mình đang là sinh viên năm thứ 4 của trường Đại học Bách Khoa Hà Nội, quê mình ở Thái Nguyên, nhà mình cũng nghèo lắm ko có điều kiện nên mình đã trao đổi với 1 chị làm ở iMIC nhờ chị ấy giúp đỡ tạo điều kiện cho mình, mình được ưu đãi 70% học phí bạn ah, hiện tại mình đang làm ở FPT trên Láng Hòa Lạc, mức lương cũng khá. Mình hy vọng nhiều bạn sinh viên có hoàn cảnh giống mình được trung tâm tạo điều kiện và có công việc ổn định để giúp đỡ thêm gia đình.

18. trinhtuananh9x

trinhtuananh9x Member Mới

1
    0
    1
    tớ đã đăng ký khóa học và hoàn thành học phí tại iMIC cách đây hơn 1 năm nhưng do lần ấy tớ bận đi thực tập và rồi xin được việc làm ở quê nên tớ ko theo học tại iMIC nữa đến hôm nay tớ quay lại iMIC xin rút lại tiền học phí nhưng họ vẫn tạo điều kiện, tớ thấy thật sự rất vui và tin tưởng nơi đào tạo này, 1 like cho iMIC.

19. lam_nhi

lam_nhi Member Mới

4
    0
    1
    Mình đã học ở NIIT ở Tân Bình á, trung tâm dạy ok lắm bạn, bạn tham khảo thông tin TẠI ĐÂY

20. wind0201

wind0201 Member Chính Thức

5
    0
    1