1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Học lập trình ở đâu?

Thảo luận trong 'Học Tập' bắt đầu bởi hangoc, 21 Tháng tám 2013.

1. hangoc

hangoc Member Chính Thức

9
    1
    3
  2. thuynt281

thuynt281 Member Mới

3
    0
    1
    Bây giờ quan trọng là làm được việc thôi, lại đặc biệt với lập trình, người ta chẳng cần biết bạn có bằng gì, nhưng chỉ cần bạn viết đc code 1 cách thành thạo là ok rồi.mất 4 - 5 năm học đại học cuối cùng cái kiến thức cơ bản có khi cũng không chắc ý, mong bạn tìm được hướng đi đúng nhất.
    Còn học lập trình bây giờ bạn có thể học web hoặc winfome, 2 cái này học xong dễ xin việc và nó phổ dụng rồi

3. hangoc

hangoc Member Chính Thức

9
    1
    3
    dạ, e đang lo không biết học vậy có được không? em muốn học java để sau này lập trình android ạ. nhưng thấy bảo java khó nên đang suy nghĩ

4. thuynt281

thuynt281 Member Mới

3
    0
    1
    Đúng rồi java là nền tảng học android đó bạn, thật ra học lập trình trước hết nên học thành thạo 1 ngôn ngữ cơ bản nào đó trước như vậy là tốt nhất sau đó tự mình có thể phát triển ra. mình cũng dang học java nhưng học j2ee rồi[​IMG], học bên công ty iMicroSoft gần ĐH Điện Lực đó, học ở đó được lắm đấy, vì thật ra mình cũng tìm hiểu rất nhiều nơi rồi mà, nhưng thấy bên đó ổn nhất và đang học lên dev rồi. bạn có thể tới đó mà hỏi để được tư vấn tốt nhất cho mình nhé: http://imicrosoft.edu.vn

5. maichi designer

maichi designer Member Mới

1
    0
    1
    Học bên Stanford bạn ah ,mình đang học ở đây mà giảng viên dạy nhiệt tình lắm, học xong có thể làm việc được luôn bạn ah, bây giờ khi đi làm quan trọng là làm được việc nhất là làm bên lập trình .chứ bầng cấp chỉ xin vào nhà nước mới cần thôi.

6. phamhongthuan

phamhongthuan Member Tích Cực

196
    44
    28
    để bắt đầu với lập trình bạn phải học 1 ngôn ngữ lập trình cơ bản, làm nền tảng để học các ngôn ngữ cao hơn, nó giống như xây móng nhà ấy, * Không Chắc Là Đổ Ngay* . Bạn có thể bắt đầu với ngôn ngữ Pascal hoặc C. lên google tìm kiếm lập trình pascal , lập trình C sẽ rõ rồi xem lấy tài liệu trên mạng về học thôi

7. 202020

202020 Member Mới

1
    0
    1
    Mình thi may mắn hơn bạn tí đang học năm nhất, mình nghỉ k cần ĐH bạn cũng có thể thành công, nếu bạn có chí, mình khuyên bạn nên bắt đầu từ C đi , để học C hiệu quả nhất thì bạn nên tìm cho mình 1 người bik C or thầy để dạy cho mình, vì tự học C như đi vào bãi mìn ý, có thầy chỉ cho mình những cái mà trong sách không có , nhưng lỗi thường gặp tránh những sai lầm cơ bản nhưng mình rất khó biết.

8. wind0201

wind0201 Member Chính Thức

5
    0
    1