1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Hỏi] Cách boot từ usb cho PC Dell Inspiron 660 không?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi daonguyenvu, 28 Tháng chín 2013.

1. daonguyenvu

daonguyenvu Member Chính Thức

71
    40
    18
    Tên thật:
    Nguyên Vũ
    Tình hình là PC của e nó không vào được win, e đã làm cái usb boot win 8 rồi, bây giờ muốn boot từ usb cho PC mà không biết cách nào để boot.
    E đã chỉnh trong BIOS, ấn Del, sau đó F12 rồi, nhưng không biết chọn chỗ hnào, có bác nào dùng Loại này k? Có thì cho e xin hỏi cách boot từ usb cho con này với?

2. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    em chạy thử cái usb boot đó trên máy nào thử xem coi dc chưa, rùi mới chạy vào máy của em thử chứ

3. daonguyenvu

71
    40
    18
    Tên thật:
    Nguyên Vũ
    e thử r a, thật ra đây mà máy của thằng bạn e, e thử máy e rồi, nhưng do main của nó khác main của e quá nên nhìn không biết chỉnh first boot = usb chỗ nào.

4. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    dòng dell là f12 để boot em nhấn thử và chọn boot từ usb xem sao, và khi khởi dông màn hình dos. em nhấn phím tab để xem phím boot của nó và làm thui..! còn không biết nữa thì dùng chiêu cuối là tháo HDD của nó ra wa máy em làm là dc:big_smile:

5. daonguyenvu

71
    40
    18
    Tên thật:
    Nguyên Vũ
    E F12, chọn boot là usb rồi nhưng nó lại báo k tìm thấy ổ usb của e mới điên chứ ạ :'(

6. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Nếu dòng này là máy đã cài sẵn Windows 8 thì nó sẽ boot theo cách khác nhé bạn.

7. daonguyenvu

71
    40
    18
    Tên thật:
    Nguyên Vũ
    E cài win 8 cho nó r, vậy cách khác ở đây là gì thế a?

8. minh_ng2000

1,172
    921
    113
    Như mình nói đây:

1. Nếu máy bạn là máy bình thường không cái sẵn Windows 8 thì cài cách gì cũng dc

2. Nếu máy đã có cài sẵn Windows 8 rùi thì phải tắt chức năng bảo mật boot đi thì mới boot dc, chức năng này nằm trong BIOS. Đã có bài viết trong Forum nói về vấn đề này bạn chịu khó tìm nhé :D

daonguyenvu thích bài này.
  9. daonguyenvu

71
    40
    18
    Tên thật:
    Nguyên Vũ
    Cho e hỏi 1 cái nữa, đó là máy khác của e cũng win 8 nhưng vẫn boot từ usb bình thường ạ???

10. minh_ng2000

1,172
    921
    113
    Nói chung lại là cũng tùy dòng và tùy hãng nữa nhé bạn. Không nhất thiết là cũng 1 hãng thì nó sẽ giống nhau :)

11. daonguyenvu

71
    40
    18
    Tên thật:
    Nguyên Vũ
    Chẳng thấy link tắt chức năng bảo mật boot đâu hết bá ạ :'(

12. Tommy_Phan

4,408
    2,546
    113
    em cắm cái usb boot của em đang sau máy boot thử đi dừng cắm đằng trước

13. daonguyenvu

71
    40
    18
    Tên thật:
    Nguyên Vũ
    thử r a, không được :'( usb có sáng đèn mà

14. styleqt

styleqt Member Mới

1
    0
    1
    ấn F12 chỉ có 3 dòng đúng không ....... các bạn vào BIOS set lại mặc định ưu tiên--> ra ấn F12 là nó sẻ hiện hết CD/DVD và USB nếu các bạn nào k bít chỉnh mặc định lại thì lh 0962828916 mình chỉ cho