1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Hỏi cách giải quyết lỗi ''No audio output device is installed''

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi heousieumap1, 6 Tháng hai 2015.

1. heousieumap1

heousieumap1 Member Chính Thức

18
    0
    1
    Máy mình đang dùng bình thường thì tự dưng nó lại không nghe nhạc được nữa, chổ biểu tượng cái loa có dấu x đỏ, rồi hiện dòng chữ ''No audio output device is installed''
    Mình lên mạng tìm đủ mọi cách sửa lỗi như vô Device Manager tìm phần Sound... kích enable j j đấy. Nhưng lúc vào thì tìm chả thấy đâu cả, cả trong control pannel cũng không có.
    Mình đã thử dùng wan driver cài lại driver âm thanh, có khi lên cả trang realtek để down driver về nhưng cũng vô dụng...
    Đến độ cuối mình thử ghost lại win khác (qua win 8.1 vừa đây của LeHa) thì nó cũng bị theo, nhưng win 8.1 này troubleshooting thì ra kết quả ''Hardware changes might not have been detected'' (win 7 lúc đầu mình cài thậm chí không troubleshooting được).
    Mình cũng đã thử cắm loa mới vào... nhưng kết quả vẫn vậy.
    Nhà mình làm trong đài truyền hình, hay nghe video nhiều, nên cần ghê lắm :( Mong các ace giúp mình giải quyết sớm. Cám ơn rất nhiều

2. chuotconleader

chuotconleader Moriyasu Takahashi 森安高橋

3,516
    1,401
    113
    Tên thật:
    Moriyasu Takahashi 森安高橋
    bạn thử cài soft này r fix thử xem http://www.drivermax.com/, nếu có cắm loa hay phone j thì rút ra hết r làm nha

3. heousieumap1

18
    0
    1
    Không đc bạn ơi :(

4. Saitdark

Saitdark Member Chính Thức

24
    1
    3
    Chắc là do hỏng cổng âm thanh hay trục trặc cầu nam cầu bắc gì đấy, đi kiếm cái card âm thanh về cắm vào, usb hay pci đều được, có 70k gì đấy thôi.

5. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

693
    344
    63
    Windows Update > Change settings

Important updates: chọn Install updates automatically (recommended)
    Tích box Give me recommended updates the same way I receive important updates và Give me updates for Microsoft products and check for new optional Microsoft software when I update Windows

Device Manager > Action > Scan for harware change

Sẽ tự động scan phát hiện lại phần cứng, download và install các driver còn thiếu thông quan Windows Update

Lưu ý: các services liên quan đến audio sau phải thiết lập Automatic
    Remote Procedure Call (RPC)
    Multimedia Class Scheduler
    Windows Audio Endpoint Builder
    Windows Audio Service

6. heousieumap1

18
    0
    1
    .............. không được luôn

7. chuotconleader

3,516
    1,401
    113
    Tên thật:
    Moriyasu Takahashi 森安高橋
  8. heousieumap1

18
    0
    1
    Vậy là phải mua cái card mới thay ạ? Mà lạ mình có đụng gì vào máy đâu mà hư nhỉ

9. chuotconleader

3,516
    1,401
    113
    Tên thật:
    Moriyasu Takahashi 森安高橋
    phần cứg mà bạn xài lâu ngày nó cũg lỗi hay hỏg hóc chứ, bạn đem máy tới chỗ bảo hàh cho ng ta xem thế nào