1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[HỎI] Cách làm ghost win 7, 8, 8.1 rút gọn đa cấu hình

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi bbkim, 2 Tháng ba 2014.

1. bbkim

bbkim Member Mới

1
    0
    1
    Các bạn hướng dẫn mình tạo một bản ghost đa cấu hình dung lượng thấp với [​IMG][​IMG][​IMG] Rút gọn win để có dung lượng thấp luôn. Mình không dùng hết chức năng của win nên không cần để tất cả chạy. DVD Maker, Media Center, mail, XPS,... mình chả bao giờ dùng nên muốn gỡ. Mình đã gỡ và làm theo một số cách trên mạng nhưng dung lượng vẫn chưa thấp như ý >4gb. Mình chỉ dùng cơ bản nên muốn một win gọn nhẹ thôi. Các bạn hướng dẫn mình cách rút gọn nhỏ tối đa nhưng đảm bảo một số chức năng cơ bản là được.

Máy mình Core I3 dùng bản setup có sata nhưng vẫn không thể cài win xp được. Nên mong các bạn giúp mình làm một bản ghost rút gọn của win 7, 8, 8.1 để dùng và cũng chia sẽ cho các bạn muốn gọn nhẹ. Mình thấy có một số bạn làm ghost win 7 có 700mb khi bung ra ~3gb nhưng chạy khá ổn mình dùng 3 ngày không thấy lỗi gì. Nhưng các bạn đó add mấy cái lung tung vô menu right (vd: mod god,...) mình không thích cái này lắm nên muốn tự làm.

Các bạn có thể hướng dẫn mình hoặc làm cho mình một bản với. Ghost win 7, 8, 8.1 all main không có soft nếu có thì chỉ cần Office 2013 thôi KHÔNG cần phần mềm nào khác kể cả IDM, ccleaner, GC,.... Mong được các bạn giúp đỡ!

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Hướng dẫn rút gọn win thì trên mạng nhiều rồi bạn, NLite rút XP, RTSe7en Lite rút win 7, winreducer8.1 rút win 8.1
    Bạn lên Google nhiều lắm.
    Bạn nói >4GB là dung lượng của cái gì vậy? Nói rõ hơn dc ko?

3. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Rút gọn là 1 chuyện nhưng làm "Ghost" của nó lại là chuyện khác đấy

4. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Tức là sao, bạn nói rõ hơn tí đi :big_smile:

5. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Khi ghost Win Lite rất dễ bị lỗi :big_smile: và cách làm ghost đa cấu hình Win Lite cũng khác

6. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Mình toàn làm ghost win lite, từ Xp tới 8.1, nghỉ XP rồi, giờ làm 7 trở lên thôi :beauty:

7. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Dạy mình vs :big_smile:

8. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Thì làm theo hướng dẫn của bạn, dùng sysprep của win luôn đó :smile:

9. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Vậy thì hướng dẫn chủ thớt làm đi :feel_good:

10. quy3npv

quy3npv QUyen PHam

260
    124
    43
    thôi 2 ông ghoster đừng đá nhau nữa..người ta hỏi chia sẻ thì chia..không chia thì cất đi...

11. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Bạn biết thì chia sẻ đi :big_smile: