1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Hỏi] Cách ngắt mạng máy tính trong mạng LAN

Thảo luận trong 'Mạng - Internet' bắt đầu bởi thang6303i, 5 Tháng tư 2014.

1. thang6303i

thang6303i Member Chính Thức

28
    2
    8
    Mình đã thử dùng NetCut để ngắt mạng máy tính người khác trong mạng LAN nhưng máy mình dùng Win7 64bit nên dùng NetCut không được.

Mình biết Pass modem của chủ nhà, khi truy cập vào http://192.168.1.1 và đăng nhập: Tài khoản: admin và Pass: admin. Vậy có cách nào ngắt mạng người khác thông qua Modem không nhỉ?

2. hoangtinh164

hoangtinh164 Member Tích Cực

261
    156
    43
    Làm thế cơ hội được ăn trầu cao lắm đấy ( Nhiễu điều phủ lấy giá gương . Đi mướn phòng trọ thì thương hau cùng ) :brick:

Tommy_Phan thích bài này.
  3. thang6303i

28
    2
    8
    Nhưng bạn ơi thằng này nó mở nhạc ầm ĩ lắm, mình muốn ngắt mạng cho yên tĩnh.

4. vipyeu_19191

vipyeu_19191 Member Chính Thức

13
    2
    3
    Bác có chắc Ngắt mạng chúng nó sẽ không mở không ? Tiền đóng như nhau ai lại làm thế. bác sang bảo câu chúng nó vui vẻ tắt ngay. thời buổi cơm có thể ko ăn, nước có thể không uống nhưng mất mạng 10 phút là biết ngay =))

5. legiangd

legiangd Member Chính Thức

33
    7
    8
    Tên thật:
    Đinh Lê Giang
    Em có thằng chung dãy phòng trọ nó chơi netcut cắt máy em hoài, mà em ko biết nó là thằng nào nên ko qua cho nó ăn trầu được. Em cài netcut defend và antinetcut nhưng ko hoạt động, em xài win7 x64 nên ko xài được.
    Có cách nào ko cho nó cut em ko?? Các bác chỉ em với.
    Em cũng có pass modem rùi, vô chỉnh được.

thang6303i thích bài này.
  6. bmtsky

bmtsky Member Chính Thức

61
    7
    8
  7. thang6303i

28
    2
    8
  8. cuopsac

cuopsac Member Tích Cực

290
    29
    28
    Tên thật:
    đức
    nếu modem có thể setup DHCP thì bạn nghiên cứu phần DHCP có thể được
    tắc dịch vụ DHCP sau đó bạn set ip tỉnh cho máy cần vào mạng

9. cuopsac

cuopsac Member Tích Cực

290
    29
    28
    Tên thật:
    đức
    ngoài ra bạn có thể ẩn ip, địa chỉ mac để không ai dò ra

10. thang6303i

28
    2
    8
    Đó là cách chống Netcut hả bạn? Bạn có cách nào ngắt mạng như mình hỏi ở trên không?

11. quocanh6296

quocanh6296 Member Tích Cực

131
    36
    28
    Tên thật:
    Vũ Việt Hà
    Rất đơn giản, bạn dùng thử thằng backtrack và các công cụ của nó, ra đến bản backtrack5 rồi thì phải. Máy tính cá nhân dùng thông thường thì làm dễ lắm bạn ak.

12. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    1 là tắt DHCP và sử dụng IP tĩnh
    2 là xem modem có chức năng MAC Filter, bạn cho địa chỉ MAC của máy đó vào blacklist là xong

13. thang6303i

28
    2
    8
    Bạn nói rõ hơn cho mình cách 1 đi.

14. qchien090

qchien090 Member Chính Thức

38
    10
    8
    Mình cũg dùg win7 64bit, vẫn xài netcut bình thườg mà bạn. Quan trọng máy bạn & máy kia có cùg lớp mạng hay kô thôi. Nếu khác nhau thì làm sa0 nhìn thấy nó mà cut được. Hoặc có thể dùng MAC filter như bạn kia nói, còn làm như nào thì bạn chịu khó vô gugồ sớt thôi. Cơ mà nhạc nó đown về máy rồi thì chỉ có cúp điện nó mới kô mở được... :D

15. mai duy hung

mai duy hung Member Tích Cực

183
    41
    28
    bạn dùng modem gì nếu fpt thi pm mình mình cho nó nghỉ luôn và ngay các máy khác dùng bt trừ máy no nằm im trong chăn luôn

16. legiangd

legiangd Member Chính Thức

33
    7
    8
    Tên thật:
    Đinh Lê Giang
    Mình dùng modem của fpt. Có cách nào bạn chỉ mình với

17. mai duy hung

183
    41
    28
    vào 192.168.1.1 mật khẩu là admin admin nhưng đổi sao cũng đc tốt nhất là đổi cái 192.168.1.1 thành cái khác cho chắc xong vào Interface Setup chọn wifi--hay lan đều đc- kéo xuống đến Wireless MAC Address Filter hoặc LAN MAC Address Filter có 2 tùy chọn Activated và Deactivated thì nên chọn Ac dòng dưới là Action chọn deny... có 8 dòng ở dưới là 8 dòng điên địa chỉ MAC máy cần khóa lại. điền vào xong save lại thì nó nghỉ mạng luôn trừ khi bạn vào mở và no lên mạng học các đổi địa chỉ mac hi hi. còn 1 cách chặn băng thông bằng Qos nữa nhưng thôi chỉ bạn cach này trcs

legiangd and thang6303i like this.
  18. thang6303i

28
    2
    8
    Bác nó chuẩn vãi, nhưng thằng này nó toàn nghe nhạc remix trên youtobe thôi ;)
    Hẳn là cái này đây các bác ạ! http://www.tp-link.vn/article/?faqid=436 Mừng quá ;)

Last edited: 5 Tháng tư 2014
  19. mai duy hung

183
    41
    28
    cai này cũng đúng nhưng chỉ hạn chế thôi chày cối đẻ load ti nghe cũng đc cho nó nghi luon ma không biêt lý do hi hi

20. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    nhiễu điều phủ lấy giá gương.-người trong 1 nước phải thương nhau cùng:still_dreaming: hay:D muốn ngắt mạng bên kia thì lấy cái kéo thật sắc cắt dây ngay cái cổng modem là xong:haha: bây h bạn có thể dùng mạng 1 mình