1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[hỏi] cách share mạng từ wifi ra lan

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi cuopsac, 23 Tháng sáu 2014.

1. cuopsac

cuopsac Member Tích Cực

290
    29
    28
    Tên thật:
    đức
    có vấn đề này hơi ngược tí
    là laptop mình bắt được sóng wifi, mình muốn chi sẽ cho pc qua hub để pc kết nối internet thì phải làm sao?

2. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

668
    334
    63
    Bạn làm ngược lại cách share Internet từ LAN qua WIFI. Thay vì bạn config card WIFI thì bạn hãy config card LAN, thiết lập share Internet lấy từ card WIFI.

3. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Đây là cách biến Laptop thành Wireless Router, ý của bạn ấy là biến Laptop thành modem >> chuyển tín hiệu Internet vào Switch qua RJ45 >> kết nối vs PC

cuopsac thích bài này.
  4. MaterSystem

668
    334
    63
    Mình có nói làm ngược lại "cách share Internet từ LAN qua WIFI", video mình đưa chỉ là demo từ LAN qua WIFI

Trong Network Connection

Local Area Connection: chính là biểu tượng và cấu hình card mạng LAN của máy tính (chính là kiểu kết nối dùng dây dẫn, bấm cáp mạng theo chuẩn kết nối RJ45, nếu kết nối 2 máy trực tiếp với nhau thì phải bấm chéo cáp mạng)

Wireless Network Connection: chính là biểu tượng và cấu hình card mạng WIFI của máy tính (chính là kiểu kết nối không dây, dùng sóng vô tuyến)

Bình thường thì người ta lấy tín hiệu internet từ Local Area Connection share cho Wireless Network Connection để phát WIFI thì bây giờ, bạn chỉ cần làm ngược lại, lấy tín hiệu bắt được từ Wireless Network Connection share lại cho Local Area Connection

Last edited: 23 Tháng sáu 2014
  5. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Ngược lại ko đc bạn nhé, vì laptop ko có chức năng trở thành 1 router hay modem để phát kết nối Ethernet

6. MaterSystem

668
    334
    63
    Hoàn toàn được nha. Xem cái này đi sẽ hiểu.

P/S: Kiến thức về mạng máy tính của bạn chưa ổn, bạn nên tìm hiểu thêm

Last edited: 24 Tháng sáu 2014
  7. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Lưu ý thêm là phải bật service Internet Connection Sharing

8. cuopsac

cuopsac Member Tích Cực

290
    29
    28
    Tên thật:
    đức
    cũng dễ quá hen, mình làm được rồi. cám ơn tất cả

9. Thuan Dinh

Thuan Dinh Member Mới

1
    0
    1
    Chào anh, em cũng muốn làm tương tự nhưng không biết phải làm sao. Laptop em bắt được wifi, đồng thời em có một hub mạng. Em muốn share wifi đó ra hub, để máy bàn và smart tv kết nối vào sử dụng, nhưng thử rồi không làm được. Mong anh chỉ giáo ạ. Cảm ơn

10. cuopsac

cuopsac Member Tích Cực

290
    29
    28
    Tên thật:
    đức
    bắt wifi được thì sau khi đấu nối thì chuột phải wifi chọn như clip. máy mình dùng bản win 7 ultim lài cái được luôn, có điều là laptop không kết với hub mà trực tiếp PC luôn