1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Hỏi] mình cập nhật driver qua device Manager có được không??

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi HoaiPDA, 28 Tháng bảy 2014.

1. HoaiPDA

HoaiPDA Member Chính Thức

39
    1
    8
    xin phép hỏi ngu các bạn tí. mình có cái máy Compaq Presario CQ42 223AX , mới cài win 8.1 xong, mình vào trang chủ HP để tải thì không có hỗ trợ win8, nay mình vào phần device manager để Update driver có ổn không, mình update ở đây thì thấy mỗi cái driver card màn hình ATI là update đc còn lại không thấy update , nó báo là "windows has determined the driver software for you device is to update " update ở đây rồi có cần vào trang chủ nó update driver thêm nữa không ạ, mong ACE chỉ dạy thêm

2. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    Trong Device Manager, icon nào có biểu tượng dấu chấm than hạy dấu chấm hỏi màu vàng có nghĩa là chưa được cài đặt

Update qua Device Manager là có độ tin cậy cao, đó là các driver đã vượt qua các bài test WHQL, được Microsoft cập nhật vào hệ thống Windows Update. Một số loại driver sẽ không được hỗ trợ bài test WHQL. Tốt nhất các driver còn thiếu nên vào trang chủ download.

P/S: nói ngoài lề tí, CQ42-223AX Notebook PC không phải không hỗ trợ Win 8.1 mà HP không hỗ trợ driver kèm theo hệ điều hành Windows vì nó bán kèm theo hệ điều hành FreeDOS

http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/...lc=en&jumpid=reg_r1002_vnen_c-001_title_r0001

Last edited: 28 Tháng bảy 2014
    HoaiPDA thích bài này.
  3. HoaiPDA

HoaiPDA Member Chính Thức

39
    1
    8
    cảm ơn bạn, mình cài trong device manager cũng thấy khá OK, trừ cái driver cạc màn hình phải dùng phần mềm tìm mới đc, thank U