1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

hỏi Vấn đề về cài song song win 7 và win 8

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi chipbaby142, 28 Tháng mười hai 2012.

1. chipbaby142

chipbaby142 Member Chính Thức

13
    0
    1
    Tình hình là thế này.
    Máy em cài win 7 là win gốc. em đã cài thêm win 8 với kiểu cài trên ổ đĩa ảo.
    Nhưng em đóng băng bên win 7 vậy , bên win 8 nó có bị cấm mở rộng file như khi đóng băng bên win 7 khong ạ.
    và em mún gỡ bỏ win 8 thì khỏi win 7 gốc thì làm thế nào ạ???:-<

2. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    Bạn dùng từ hơi tối nghĩa??... Win7 gốc mà bạn cài là cài thực trên ổ cứng hay là dùng ISO Original trên ổ ảo ??...
    Còn Win8 bạn cài trên ổ đĩa ảo vào ổ cứng(Mount)... hay là trên PC Virtual...
    Kết luận chung như sau: Windows chạy trên máy ảo ....máy ảo chạy trên Windows trên ổ cứng... Nếu windows trên ổ cứng bạn dùng đóng băng thì windows ảo cũng băng... còn mún gở windows trên máy ảo thì Unstall cái máy ảo đi... ok end....!!

3. ntd10cdct

ntd10cdct Member Chính Thức

11
    0
    1
    Tên thật:
    Duy
    khó hỉu wé ^^. Bạn cài Windows 7 vào trước, sau đó tạo thêm 1 partition cài thêm win 8 vào và active nó lên, sau đó vào win 8 dùng EasyBCD Tool kick win7 lên lại, là đc 2 win rồi
    còn nếu muốn làm thêm cái restore 2 win này nữa thì search thêm nhé, dùng BootMagic ấy , vì 1 cái win die là cài lại 2 win đấy ^^, cần chi máy ảo cho rườm rà :byebye:

4. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Cài thì cũng không khó cho lắm như mak gỡ tôi nghĩ hơi khó, nếu cứ thế ghi đè ghost lên thì chắc không đk