1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hỏi về cách rút ngắn thời gian tắt máy (shutdow)???

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi nhattan, 3 Tháng năm 2012.

1. nhattan

nhattan Member Chính Thức

43
    9
    8
    Chào các bác, mình dow bản Ghost talent all main của bác khatmau về chạy rất ok, chỉ có điều thời gian tắt máy rất lâu (thời gian khởi động tạm được). Vạy mong các bác có mẹo gì làm rút ngắn thời gian tắt máy chỉ giúp mình với,cảm ơn các pro trước!!!

xuanbuux thích bài này.
  2. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Lâu là lâu ở đoạn nào hả bạn

xuanbuux and nhattan like this.
  3. nhattan

43
    9
    8
    Từ khi nhấn nút Shutdow đến khi tắt là rất lâu, nhất là đoạn màn hình chờ màu xanh và con trỏ chuột xoay vòng vòng ấy, mình dùng win 7.help me! :)

4. Mr.Thunder

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Nhưng cuối cùng vẫn tắt được máy mà ko cần sờ vào nữa chứ j

5. leminhtri2207

leminhtri2207 Member Chính Thức

22
    4
    3
    bạn này gặp trường hợp zống mình. mình cũng hỏi bác khatmau r và k có cách gì tốt hơn. rất may là mò trên google đc cái phần mềm speedup shutdown. Bạn dow ở link này nhé
    HTML:
    http://www.tinmoi.vn/rut-ngan-thoi-gian-shutdown-chi-voi-1-cu-nhap-chuot-01736744.html

nhattan thích bài này.
  6. nhattan

43
    9
    8
    cảm ơn bạn, mình dow đc cái này trước khi hỏi ở đây, làm theo hướng dẫn rồi, tổng thời gian restart là 1p26s, riêng tắt máy thì nhanh hơn trước là còn 26s thôi, khởi động lại đến 1p, hic
    Bạn dùng cái đó có nhanh ko?

7. nhattan

43
    9
    8
    cảm ơn bạn, mình dow đc cái này trước khi hỏi ở đây, làm theo hướng dẫn rồi, tổng thời gian restart là 1p26s, riêng tắt máy thì nhanh hơn trước là còn 26s thôi, khởi động lại đến 1p, hic
    Bạn dùng cái đó có nhanh ko?

8. Mr.Thunder

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    nhattan thích bài này.
  9. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình thì chỉ biết chỉnh Regedit giảm thời gian tắt máy xuống mà chả hiểu sao nó lại tăng lên :)) Đang băn khoăn đây!?