1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hỏi về cách xóa thanh ngôn ngữ trên logon screen.

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi hungvtvt001, 15 Tháng một 2014.

1. hungvtvt001

hungvtvt001 Member Chính Thức

12
    0
    1
  2. hungvtvt001

12
    0
    1
    em làm ghost bằng easy esysprep 3. và hệ điều hành là win 7 utimate gốc cài hai ngôn ngữ là việt nam và eng. Trước khi ghost thì hoàn toàn không bị gì chỉ sau khi es3 hoạt động và ghost lại mới ra như vậy nhé

3. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    bạn tham khảo bài này, làm trước rồi tạo ghost sau, nếu vẫn không được, mình sẽ tìm cách khác cho bạn. Bạn nên tập làm ghost trên máy ảo, như vậy đỡ cài lại máy thật:smile:
    http://windowsforum.com/threads/how-to-remove-the-language-button-from-your-logon-screen.53992/

4. hungvtvt001

12
    0
    1
    Cảm ơn bác .không được bác ạ nó vẫn hiện như vậy. bấm vào hai tùy chọn đó thì nó chỉ đổi luôn ngôn ngữ ở mục boot screen thôi thanh tiếng việt hết nhưng Nút ngôn ngư vuông oqr góc vận hiện hỉ ? để em thử cài không có tiếng việt xem, tiếng việt cài sau xem có bị vậy không

5. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    bỏ chọn 2 tùy chọn đó chứ không phải chọn :(

6. hungvtvt001

12
    0
    1
    Mặc đinh là nó đã bỏ chọn rồi bác ơi. chọn rồi bỏ chọn lại cũng không đc ạ. Xin nói thêm là trước khi chạy es3 để là ghost thì hoàn toàn không vấn đề gì ạ, nó chỉ bị vậy sau khi thằng es3 cấu hình xong và khởi động lại thôi.
    hj em mới kiếm đc 1 bản win xp sp2 khá ngon của công ty máy tính phúc anh. khi nào sẽ úp lên cho các bác nghiên cứu hj thấy khá ngon. ( cái này là đi mua máy tính bộ cũ thừ năm 2009 thấy nó dùng đến nay vẫn khônng lỗi ạ )

7. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Nếu vậy thì đành chịu rồi, mình không biết cách xử lí :(

8. Dorin

Dorin Thành Viên Cống Hiến

746
    801
    93
    Muốn xóa cũng ko khó , những bạn cần có 1 chút kiến thức về Mod win , Mở restorator hoặc reshack lên
    Vào đường dẫn :
    kéo rê file authui trong đường dần vào restorator hoặc reshack và tìm đến folder ULFILE và thay 3 mục con trong folder như hình mình đánh dấu
    Tìm đoạn Code sau :
    Thay thành
    đoạn code nằm ở hàng số 6 (nếu dùng restorator)
    Rồi vào đường dẫn replace nó là đc . Đối với bản 64bit thì cần replace thêm trong đường dẫn
    P/s : Nếu ko rành thì đưa file authui.dll lên đây mình làm cho :D

hungvtvt001 thích bài này.
  9. hungvtvt001

12
    0
    1
    Hix nhìn bác chế nhứ thế can thiệp vào hệ thộng em sợ kohoong ổn định rồi, vấn đề là lúc es3 chưa chạy thì không vấn đề gì . nó chạy xong làm ghost và ghost ra thì mới bị thế này. Em nghĩ lỗi là ở khi phần mềm es3 cấu hình để làm ghost thôi Win thì cài từ đĩa nguyên gốc nên không vấn đề gì ?

10. hungvtvt001

12
    0
    1

Trong diễn đàn ta toàn thấy mấy bản win nói là tinh chỉnh và lược bỏ cho ổn định ( đc cái nhẹ dễ down) chứ tải về không có bản nào là không lỗi. chỉ có win gốc là không lỗi thôi, còn đã chỉnh vào thì không lỗi cái này thì lỗi cái kia. CÓ thể dùng 1 số công việc cố định thì nó chạy đc nhưng làm nhiều công việc khác nhau thì chắc chắn là lỗi

11. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Không đâu, mình biết nhiều bản win rút gọn xài rất ổn định, 1 hay 2 năm vẫn bình thường, nhưng thôi, cái này do kinh nghiệm cá nhân mỗi người. Bạn thử dùng SPAT thay vì ES3 để tạo ghost win 7 xem có còn bị không?

hungvtvt001 thích bài này.
  12. hungvtvt001

12
    0
    1
    Em đã thử không cài hai gói ngôn ngữ thì khộng bị, ghost xong mới cài ngôn ngữ khác thì không bị( chắc phải làm thế thôi) Bản ghost win7 utimate nguyên gốc chỉ úp mỗi Ie lên 10 và crack Nặng 3,3Gb có bị coi là nặng không ạ ?
    Cảm ơn bác đã hỗ trợ nhiệt tình, em đang nghiên cứu làm 1 bản việt hóa từ a--.z . Mới tâph làm thôi

13. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    Sao ko lên luôn IE11, bạn nên dùng win 7 Ultiamte SP1 ấy, bạn dùng 32bit hay 64bit vậy

14. Dorin

Dorin Thành Viên Cống Hiến

746
    801
    93
    Thực chất chỉ là làm cho nó ko hiển thị ở logon screen thôi chứ ko ảnh hưởng gi đến hệ thống đâu bạn , muốn nó ko hiển thị thì chỉ có cách đó thôi , tin hay ko tùy bạn :D
    bạn nói thế là sai lầm nhé , ko lỗi thì Micrsoft nó update hotfix cho người dùng để làm gì thế ??

15. hungvtvt001

12
    0
    1
    Tất nhiên làm em làm ghost từ bộ cài win7 sp1 của MS ạ. định làm cả 32 và 64 luôn. bản ghost đang làm là 32

16. hiepsisoma

4,564
    2,285
    113
    win 7 sp1 32 nosoft mà 3,3gb là quá nặng, mình làm chỉ có 2,5gb, trên mạng thường là 2,8gb.
    Không biết bạn dùng win 7 phiên bản nào?