1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hỏi về tải Driver máy Dell vostro 3560

Thảo luận trong 'Drivers' bắt đầu bởi thang6303i, 16 Tháng sáu 2014.

1. thang6303i

thang6303i Member Chính Thức

28
    2
    8
  2. huubinh_93

huubinh_93 Member Tích Cực

212
    25
    28
    đọc service tag lên, mình tải cho

thang6303i thích bài này.
  3. thang6303i

28
    2
    8
    Hướng dẫn mình tải bằng service tag với.

4. huubinh_93

212
    25
    28
    nhập service tag vào tải thôi mà bạn

5. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    bạn có thể dùng link này : http://www.dell.com/support/home/us/en/19/product-support/servicetag/.../drivers
    bạn lật máy lên ghi mấy số sevice dưới thân máy rồi thêm vào dấu 3 chấm ấy.chỗ cái thẻ màu trắng ghi 5 số đấy. (máy mình cũng 3560) và mình tải có 3 file thôi.7 file đấy là thêm mấy ứng dụng gì gì đấy không cần thiết

6. Eagle

Eagle Member Chính Thức

94
    7
    8
    Xem cái nào ver mới nhất thì tải thôi. :)

7. luh3o

luh3o Member Chính Thức

19
    3
    3
  8. daica_giangho_tn

daica_giangho_tn Member Chính Thức

62
    7
    8
    Tải theo cái service tag của dell là được mà, ở mặt dưới của máy ý

9. ctfrlove

ctfrlove Member Mới

2
    0
    1
    Tải bất kì không quan trọng đâu bạn, xem thiếu gì thì tải. Nghe bạn nói chuyện có vẻ không rành lắm về máy tính, khuyến cáo không nên tải BIOS nhé, cài không để ý dễ có vấn đề. Trong mục đó có nhiều driver cho bạn tải, tải 1 cái là được ( đôi khi không phải mới nhất là tốt ) :)

10. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    bos mới cập nhật rồi.dòng dell thì tải về cài vào như 1 phần mềm thôi.30 giây là xong rồi.dễ mà chứ mình thấy rủi ro gì đâu bạn:byebye:

luh3o thích bài này.
  11. luh3o

luh3o Member Chính Thức

19
    3
    3
    tiếc là k có driver XP chứ k thì về XP dùng cho nhanh :D

12. Garithos

Garithos Member Chính Thức

8
    2
    3
    Mình cũng có thắc mắc tượng tự đấy, mọi người giải thích hộ nhé: giống như chủ thớt, sau khi search drivers của laptop (Dell) bằng Service Tag thì xuất hiện 42 kết quả. Trong đó có nhiều mục trùng nhau: như Network thì có đến 6 kết quả. Vậy làm sao để chọn ra driver đúng cho laptop?
    (vấn đề này mình gặp đã lâu, chỉ là hôm nay hỏi lại nên không có ảnh, mọi người thông cảm :byebye:)

13. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Mình đã từng gặp trường hợp máy Dell tải driver về từ trang chủ nhưng vẫn không cài vào được. Bạn nên dùng 1 phần mềm tự động quét và tải driver cho máy như Slimdriver hoặc Easy driver để cài đặt nhanh chóng hơn nhé :D

14. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    bạn cài win nào thì phụ thuộc vào driver của bản win đ
    ó nhận được bao nhiêu mà thôi.lúc ghost hay cài lại win thì bạn cứ kết nối mạng bằng dây ấy thì đảm bảo driver máy tự tải về à.nếu bạn muốn full driver thì đối với win 7 bạn cài lại toàn bộ chipset,sistem,seconrity,chipset với touchpad, ấy,thêm cái amd nữa.win 8.1 thì bạn cài lại cũng tương tự.riêng mình thì cái seconruity với system mình không cài(là cái chống sốc với vân tay mình không dùng nên không có nhu cầu cài vào vào nặng máy :big_smile: )

15. ctfrlove

ctfrlove Member Mới

2
    0
    1
    Rủi ro là do nhiều bạn không biết, không để ý, lúc nó đang nạp BIOS nữa chừng mà bị mất điện hoặc bị tắt máy đột ngột thì ... :(

16. thang6303i

28
    2
    8
    Mình đã nhập Service Tag, ví dụ như cái Dell TouchPad Driver có 2 mục để down thì down cái nào?

17. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    những dòng máy khác thì mình không biết .nhưng dell thì cứ up bos thoải mái.tất nhiên khi tiến hành phải kiểm tra kĩ nguồn điện và pin rồi :byebye:

ctfrlove thích bài này.
  18. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    cái đầu tiên là cái ELAN để tắt chuột cảm ứng.còn cái thứ 2 thì mình cũng chưa rõ vì hình như dell mới cập nhật.bạn cứ thử cài 2 cái vào xem sao.:)

thang6303i thích bài này.
  19. huubinh_93

212
    25
    28
    Download cai
    Download cái dưới, lần sau thì bạn cứ download cái nào có dung lượng cao hơn thì OK nhé