1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hỏi về vấn đề chơi web game bị giật

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi lehttin, 23 Tháng mười hai 2012.

1. lehttin

lehttin Member Chính Thức

25
    4
    3
    Laptop của mình cấu hình như sau:

Mã:
    Tên: TOSHIBA L740
    Processor : Intel(R) Core (TM) i3 CPU M 380 @ 2.53 GHz (4CPUs)
    Ram: 1910MB
    Page file: 502MB used, 3298MB available
    DirectX Version: DirectX 9.0c (4.09.0000.0904)

Display
       Device
    Name: Intel(R) HD graphics
    Manufaturer: Intel Coporation
    Chip type: Intel(R) HD Graphics (Core i3)
    DAC Type: Internal
    Approx. Total memory: 256.0 MB
    Current Display Mode: 1366 x 768 (32 bit) (60Hz)
    Monitor: Plug and Play Monitor
    Lúc trước mình chạy Win7 (32bit), sử dụng trình duyệt Chrome mới nhất (24.0.....), cập nhật adobe flash player mới nhất, Shockwave mới nhất, sử dụng internet 3Mb,6Mb, 3G các mạng 7.2Mb. Nhưng khi chơi Webgame của me.zing (cụ thể là Sky và Hàng Rong)thì xảy ra hiện tượng bị giật, chơi game rất là lag.
    Nên mình ghost Win XP (32bit) vào, các yếu tố khác đều như khi dùng Win7 nhưng tình trạng đó vẫn còn.

Các pro nào cho mình biết nguyên nhân, và cách khắc phục được không, với lại cấu hình của mình như vậy có yếu không, Máy tình pro nào có cùng cấu hình như vậy thì test những game đó dùm mình nha. Tks all

2. lehttin

25
    4
    3
  3. hoangtusro

hoangtusro Member Chính Thức

5
    6
    0
    pro chít hiét rùi thì phải

4. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    2` dùng dcom nó giật , lag là phải :))

P/s: Quét virus , chống phân mảnh, dọn rác , xóa cache , cookie này nọ & ghost lại máy xem coi còn bị giật nữa ko? :-"

5. lehttin

25
    4
    3
    Mình đã làm tất cả những thứ đó rồi, ghost từ win7, đến win7 rút gọn, win8, rồi xp cũng bị vậy luôn, mình đau phải sử dụng 100% mạng 3G đâu, có thử mạng lan 3Mb, 6Mb rồi nhưng vẫn bị vậy
    Khi vào game hoạt động đi lại của nhân vật trong game đi lại liên tục nhưng khoảng 5s là bị giật 1 cái, k biết tại sao nữa

6. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Thử tháo máy ra kiểm tra lại ram , cpu. Fan cpu xem coi còn quay ko? làm vệ sinh máy đi bạn :)

P/s: Bụi cũng là nguyên nhân làm máy chậm đó :D

7. lehttin

25
    4
    3
    Máy mình còn bảo hành, gửi hãng sửa mấy lần rồi chắc mọi thứ vẫn ổn đó.
    Nhưng mà vầy, máy mình lúc trước chậm lắm phải gửi hãng 3 lần để thay ram, ổ cứng nên giờ k còn chậm nữa, chỉ có điều cái ổ cứng của mình bị bad rồi (xem bằng Partition magic pro trong đĩa Boot) k biết có ảnh hưởng gì không nữa, có Pro nào ở Cần Thơ không mình mang máy lại kiểm tra hộ mình được không

8. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Ổ cứng bạn bị bad à :-? Thế thay cái mới là vừa nhá :)) Ổ cứng mà bad là ko còn gì để nói ;))

P/s: Máy chậm , lag , giật là do nó đấy >:)

9. Mr.P

Mr.P Thành Viên Cống Hiến Ban Quản Trị

1,041
    697
    113
    Máy bạn v. mà chơi game thì sao mà lag được ta ??? máy em P4 còn chưa lag này :D ...Vào giúp bác tí ... bác thử ghost 1 bản nào đó trên forum đi ... nếu thấy vẫn lag ... thì xem mấy ổ đĩa khác nha rất có thể đã bị virus phá sẽ dẫn đến ổ C sẽ bị nhiễm lây gây lag... Còn nếu mọi cách trên điều vô ích thì chỉ có 1 cách nữa là đem bảo hành hoặc đưa thợ th :)

10. lehttin

25
    4
    3
    O cung minh moi gui di bao hanh, nguoi ta bao la da thay moi roi, nhung trong phan mem do van bao la bad, ghost win, luu du lieu van binh thuong ma. minh ghost qua nhiu ban ghost tren forum lam roi nhung van k duoc

11. thuong_241286

thuong_241286 Member Tích Cực

420
    146
    43
    Vấn đề của bạn không phải do lỗi ổ cứng hay phần cứng nói chung. Mà là phần mềm. cụ thể là cái Chomre đó. nếu bạn thường xuyên dùng Chomre thì sẽ thấy trước kia thì không có hiện tượng như vậy. Bạn có thể test bằng cách mở 1 trang nhạc (ví dụ mp3.zing.vn)rồi nghe một bài, tiếp tục mở 1 tab khác để mở một trang bất kỳ nào cũng được, bạn sẽ thấy nhạc đang nghe bị giât, nghe như máy bạn sắp bị đơ.
    Những vấn đề nêu trên hoàn toàn không xuất hiện ở IE hay Firefox.
    Khắc phục: bạn chờ bản Chomre khác cùng với mình ^^

12. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Mình cũng đang ức chế cái chrome, mấy tháng nay phải chuyển qua xài firefox, nghe nhạc mà giật giật như nó tức lắm