1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Hỏi] Về vấn đề tự chấm điểm của Win7

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi lehttin, 24 Tháng mười một 2012.

1. lehttin

lehttin Member Chính Thức

25
    4
    3
    Chuyện là thế này, hùi sáng em mới mượn con lap của thằng bạn em vọc chơi, sau đó em vào Properties của Computer cho máy nó Rating System thử xem sao, ai dè nó chạy một hồi rồi cho 4,6/10 điểm, 4,6 là điểm thấp nhất trong 5 tiêu chuẩn chấm điểm của máy, những thứ còn lại đều hơn 5 điểm cả. Điều đáng nói ở đây là máy của nó CPU là core 2 dual, ram 2gb, không VGA mà điểm lại đến mức đó. Trong khi đó con lap của em thì core i3 380M, cũng ram 2gb, không VGA nhưng chỉ có 3,4 điểm thôi, so các chỉ số khác thì em chỉ bằng nó được mỗi cái Memory (Ram) là 5.3 và Primary Hard disk là 5.9 thôi. Ngoài ra, những chỉ tiêu còn lại của em đều 3.4 ~ 4.7 thôi, thua nó quá chừng.
    Pro nào giải thích cho em hiểu tại sao đi

2. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Mức điểm tối đa là 7.9 ,máy bạn thế là quá khủng rồi ,của m` có 3.3 nè ;))

3. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Cái điểm đó wan trọng gì bạn? :)) nó chấm lung tung chả 9 xác tí nào. Wan trọng là phần cứng của máy thui Core 2 sao có cửa xách dép cho i3 dc bạn yên tâm đi :-|

P/S: giống như máy mình nè lúc cài win 7 nó chậm 4.2 , lúc cài win 8 chấm còn 3.9 chả hỉu =))

4. lehttin

lehttin Member Chính Thức

25
    4
    3
    Vậy vấn đề do chương trình rồi. Tnhien mở chấm điểm lên thấy tới 4.6 hết cả hồn. Tks các bác đã góp ý