1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[hot] Sử Dụng Hiệu Ứng Aero Glass cho Windows Edition 7 - Home Basic và Starter

Thảo luận trong 'Mod Windows' bắt đầu bởi Han Như, 15 Tháng tư 2012.

1. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    Window 7 phiên bản Home Basic và Starter Chạy Được Cả Hiệu Ứng Aero Trong Suốt

Như các bạn đã biết Window 7 có đến 6 phiên bản khác nhau - bao gồm :
    Starter Edition , Home Basic , Home Premium , Professional , Enterprise và Ultimate .

Trong 6 phiên bản Starter EditionHome Basic là 2 phiên bản bị hạn chế nhất - khi xài 2 bản này tuy rất nhẹ nhưng bạn lại không thể tận hưởng được các hiệu ứng Aero Glass trong suốt - vốn là đặc trưng của hệ điều hành Window 7

" Mr dUSHA " một pro hacker trên deviantart đã tạo ra một bản vá hệ thống tự động - và khi sử dụng nó bạn có thể chạy tất cả các tính năng Aero Glass của Window 7 Ultimate trên nền Starter EditionHome Basic - patch này được cung cấp tại trang askvg.com vì vậy bạn hãy yên tâm về chất lượng

Tải về và chỉ cần chạy file EXE . Nó sẽ vá các tập tin và hãy khởi động lại máy. Sau khi đã khởi động lại, bạn đã có thể thưởng thức được hiệu ứng Aero Glass trong suốt chạy trên Home Basic và Starter

[DOWNLOAD]
    Click Chuột Vào Đây Để Tải Về Máy Với Link Mediafire - 339.36 kb

pass : phienbanmoi.com

[/DOWNLOAD]

Patch này Thích hợp cho máy tính cấu hình yếu cài Window 7 starter và Basic nhưng thích xài giao diện Aero
    Đã test thành công 100% Và đã là Hàng của ASK thì lúc nào cũng chất lượng cả \:D/

2. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Hay, tks bác.........chắc cài win đó xài quá ;))

3. Han Như

1,287
    1,278
    113
    nên cài Home Basic đừng xài Starter vì bản này chỉ chạy đc 3 ứng dụng một lần -
    Home Basic vì là bản thấp nên chạy nhẹ như xp nó phù hợp cho ae mê chơi game và lướt web ^^

root and kokolo like this.
  4. kokolo

kokolo Member Tích Cực

158
    68
    28
    thanks cậu - đúng là cài home basic thì có lý hơn - chỉ dùng chơi game và lướt web - cài bản cao làm gì cho nặng - với lại đang xài ultimate mà mấy ứng dụng kèm theo không bao giờ đụng tới - nặng máy thêm chứ đc gì :(

5. bansungloan

bansungloan Member Tích Cực

176
    31
    28
    Thanks bác.Khi nào có update nhờ bác update bản mới cho anh em nhé !;)

6. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    mình chẳng bao giờ xài win 7 home cả nhưng thấy bản nói thế này có trong suốt thì mình phải thử 1 cái ngay mới được à
    cám ơn bạn nhé

7. aimabietduoc

aimabietduoc Member Mới

4
    0
    1
    Xp có xài được không bạn???

8. Han Như

1,287
    1,278
    113