1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hướng dẫn biến XP thành WIN 8

Thảo luận trong 'Theme windows' bắt đầu bởi gagucool, 4 Tháng bảy 2012.

1. gagucool

gagucool Đơn giản là như vậy........

1,338
    1,084
    113
    =D>Đầu tiên các bạn tải những công cụ cần thiết ở đây nha!
    http://www.mediafire.com/?55agjd3ugo1c2bz
    Với thanh supper stars mình sử dụng winstep trong file tải về có sẵn rùi đó. Các bạn cài đặt theo hướng dẫn trong đó rùi copy theme mình mod lại theo đường dẫn C:\Documents and Settings\All Users\Documents\Winstep\Themes
    Để đổi theme nhấp chuột phải vào strasbar chon theme và chọn Windows_7_Xtreme cái ở dưới cùng như trong hình.

Mình khuyên các bạn chỉ nên sử dụng thanh taskbar thui vì những thành phần khác k được ổn định nhất là với các bạn cấu hình yếu.
    tới cửa sổ explorer
    Đổi icon trên taskbar : chuột phải vào taskbar chọn change icon rùi tạo đường dẫn tới thư mục icon
    Sử dụng Styler trong đó mình đã cài sẵn skin win 8 rùi đó
    Còn thanh dock ở bên phải màn hình các bạn cài UnityRocketDock 1.0 ở trong file tải về rùi thay đổi icon tùy sở thích nha! Có giao diên tiếng việt nên rất dễ sử dụng. Mình thấy nó khá nhẹ và tốt.
    Icon các bạn sử dụng iconpacker để thay đổi toàn bộ icon hệ thống bằng cách chọn tab icons & cursors chọn icon muốn đổi và nhấn change this icon và tạo đường dẫn tới bộ icon của mình
    Giờ đây chúng ta lại được tận hưởng giao diện Windows 8 cho chính phần mềm chat Yahoo Messenger quen thuộc.
    • Cần phải đóng Yahoo Messenger trước khi thực hiện thay đổi giao diện.
    • Copy các file trong thư mục metro_yahoo_messenger vào thư mục “C:\Program Files\Yahoo!Messenger”. Nếu dùng Windows 64bit, copy các file vào thư mục “C:\Program Files (x86)\Yahoo!Messenger”.
    • Mở lại Yahoo Messenger
    • Thay đổi theme vừa cài đặt bằng cách vào menu “Messenger -> Preferences -> Appearance”

Nếu các bạn thích một phần mềm nghe nhạc có giao diện giống metro thì có thể sử dụng zune 4 một phần mềm đẹp nhưng hơi nặng khuyên bạn máy yếu k nên cài
    start menu sử dụng rainmeter 2.1 và theme omnimo_4_1 chỉ cần cài đặt rainmeter và chạy omnimo là bạn có nay start menu của win 8 hoành tráng luôn haha
    Bổ sung màn hình khởi động và màn hình đăng nhập win 8
    http://www.mediafire.com/?p30wva9qsgdvcg0
    màn hình đăng nhập thì dung tune up để thay, còn màn hình logon cứ chép vào C:\WINDOWS\system32
    nếu thấy hay nhớ thank cho mình nha! Hihi.

2. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Tác giả của bài viết này là 1 mem bên vn-z tên là kid gì đấy. Ghost việt chỉ post lại
    p/s: Mod này chả giống win 8 nhưng đc cái là đẹp :x

3. gagucool

1,338
    1,084
    113
    Em cũng ko biết! Nhưng em đọc được bên ghostviet thấy hay nên post lên thui!!!!!!;););)

4. Người Nào Đó

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Bằng chứng là đây bạn nhé ;)

5. gagucool

1,338
    1,084
    113
    Em đã nói rùi: Ko cần biết ở đâu. Nhưng thấy hay thì post lên cho ae thui!!!:-h:-h:-h

6. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Đẹp thật.;)

7. mjss_love

mjss_love Member Vip

1,161
    329
    83
    thôi dẹp .. cài mẹ win 8 đi
    chứ kiểu này dễ lỗi win lắm... thay file dll nhiều

8. xdhcda

xdhcda Moderator

1,254
    551
    113
    SỐng thật đi các bạn . yếu đứng có ra gió

9. mjss_love

mjss_love Member Vip

1,161
    329
    83
    nói win 8 sao ghi win 7 đây này ?

10. Người Nào Đó

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Dùng cái mod của win 7 ấy mà :)), skin Winstep - một soft làm đẹp tương tự như windows blind :D

11. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
  12. gagucool

1,338
    1,084
    113
    Cuộc sống là những mảnh ghép của sự thật vs giả dối. Nếu chỉ có sự thật thì đâu phải là cuộc sống:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

13. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Kinh nghiệm thì bạn này nói phải đó, trang trí như vậy XP sẽ nặng nề hơn nhiều, dùng soft nặng, game sẽ k còn mượt như trước nữa cái gì cũng vừa phải thôi, quá là không tốt :>