1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hướng dẫn chèn ảnh nền (background) vào Explorer Win7 bằng WSB

Thảo luận trong 'Theme windows' bắt đầu bởi khatmau_sr, 19 Tháng năm 2012.

1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Yêu cầu : phần mềm Windows Style Builder 1.5 và Reshack

Bước 1: Đầu tiên các bạn dowload file Stylehack về :
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?rkpa71r6ei061bo
    File dowload về sẽ có tên Background explorer.stylehack

Bước 2: Dùng WSB mở theme mà bạn thích lên,click vào StyleHacks

Bước 3: Click vào Browse for a stylehack file

Bước 4: Tìm đến file Background explorer.stylehack mà các bạn đã dowload hồi nãy và click open

Bước 5: Sau khi đã Open Stylehack thì khung bên trái sẽ có thêm 1 dòng Stylehack là BackgroundExplorer trên cùng,chọn nó rồi ấn Apply Stylehack

Bước 6: Nó sẽ hiện lên 1 dialog messenger hỏi bạn có muốn import hình có sẵn trong stylehack vào theme ko ? Chọn Import Image,hình này các bạn sửa lại sau cũng được

Bước 7: Save theme lại

Bước 8: Đây là bước mà có bạn hỏi là sao apply rồi mà ko thấy cái key hình số 6.Đơn giản các bạn phải tắt WSB đi và mở lại theme thì mới thấy được.Nhắc lại là phải tắt WSB đi và mở lại,tìm theo key sau:

Thật ra cách thêm key số 6 vô Visual style không khó khăn mấy. Chỉ cần thêm 1 dòng vào trong file "ClassMap.xml" trong "AveApps\Windows Style Builder\Data\Win7" là được.
    <part id="6" name="6"/>
    Thêm đoạn này vào sau đoạn :
    <part id="4" name="Subheader"> <states>
    <state id="1" name="Normal"/>
    </states>
    </part>
    <part id="5" name="Unknown"/>

Lúc này thì key số 6 quy định bg của explorer đã xuất hiện,ở đây ảnh mặc định có sẵn trong stylehack mới apply vào là các cô em SNSD,các bạn có thể Export nó ra và chỉnh sửa lại hình khác tùy ý,lưu ý thuộc tính Sizingmargin tốt nhất nên để 0,0,0,0 và còn tùy vào tấm hình bạn làm,thuộc tính Sizingtype nên để truesize để hình ảnh dc rõ nét nhất vì nó ko có giãn ra

Chỉnh sửa ảnh xong thì lưu theme lại.

Bước 9: 8 bước trên chỉ là điều kiện cần vì để xuất hiện tấm hình đó bạn phải xài thêm ExplorerFrame.dll đi kèm nếu không thì không thấy đâu.Ở đây mình đã làm sẵn 2 ExoplorerFrame x86 của 2 theme elune và soft7 beta 2 các bạn có thể dowload về sài:
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?r144w3wt7rebe5o
    Nếu bạn nào ko xài 2 ExplorerFrame này thì có thể dùng reshack mod lại file ExplorerFrame của mình theo ý thích theo các key 280,288,577,578,579,581.

Chúc các bạn thành công !

Bonus:

****Bổ sung thêm cho các bạn ko biết cách tinh chỉnh hình sao cho hợp****
    Do mình quen xài explorer nhỏ nên ko tính đến việc các bạn xử dụng explorer full.Cách làm như sau:
    Chuyển SIZINGTYPE thành STRETCH.ở đây mình sẽ ví dụ hình nằm bên góc phải phía dưới của Explorer,thuộc tính SIZINGMARGIN ở đây mình sẽ dùng là 0,450,0,450.

Muốn biết tại sao lại như vậy thì các bạn click vào tấm hình :

phóng to cái màn hình cho nó bự ra để dễ nhìn,stick vào ô vuông Sizing,và kéo 2 thanh trượt để biết rõ thuộc tính SIZINGMARGIN dùng để làm gì,ở đây hình cô gái sẽ ko bị ảnh hưởng dù bạn có phóng to hay thu nhỏ Explorer

Tương tự bạn có thể tùy chỉnh thuộc tính đó sao cho hợp,nhớ thử bằng cách click vào hình,khi nào ok hãy save.

Nguồn: http://windowsvn.net/showthread.php?t=29904.

2. YeoBim

YeoBim Member Chính Thức

6
    0
    1
  3. datsnjper

datsnjper Member Chính Thức

17
    1
    3
    a làm hộ e đc ko. file theme đây còn file background đây

4. anhviet0008

anhviet0008 Member Tích Cực

298
    17
    18
    có chỗ nào nhiều file Background explorer.stylehack nữa không vậy

5. tranngoc2010

tranngoc2010 Member Chính Thức

19
    5
    3
    bác có fần mề WSB free k? e down bắt mua key

6. nhokrez

nhokrez Member Mới

1
    0
    1
    thớt dùng theme gì thế, cho mình link down duoc ko?