1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Hướng dẫn chi tiết làm Ghost đa cấu hình với SPAT, Easy Sysprep

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi khatmau_sr, 14 Tháng hai 2012.

1. klezh_br

klezh_br Member Tích Cực

163
    56
    28
    anh KM, k xem đc hình à

2. thinhpro3392

thinhpro3392 Member Mới

2
    0
    1
    Minh lam theo huong dan. Nhung luc ghost thi chi bao loi svchost.exe nhung no van chay ghost binh thuong.khoi dong lai vo win binh thuong.nhung co cai no bao loi do.minh thanh k giong file ghost ngta.ban huong dan cu the chek tung tag duoc k.com on rat la nhieu

3. thanhdan1994

thanhdan1994 Member Mới

1
    0
    1
  4. binhthao1983

binhthao1983 Member Mới

1
    0
    1

5. lutranthanh

lutranthanh Member Mới

1
    0
    1
    tks! @@ Link khong tai duoc vay? khatmau_sr

6. luckystar1314

luckystar1314 Moderator Ban Quản Trị

1,356
    1,303
    113
    Tên thật:
    Trần Trung
    Die hết rồi chủ thớt

7. PhamTan32

PhamTan32 Member Mới

3
    0
    1
    Cam on ban!, (Phần mềm khi chạy làm thay đổi hết các thiết lập của Windows lam lỗi linh tinh hết cả)

8. chauminhhuynh

chauminhhuynh Member Mới

4
    1
    3
    giờ tớ muốn đem bộ ghost (đã đủ driver) của máy tớ đang dùng qua cài cho cái của thằng em thì có cầng copy driver này nọ như hướng dẫn không vậy anh em??? hay chỉ chạy spat xong rồi ghost là ok thôi ... tớ cần gấp mong anh em giúp đỡ...cảm ơn nhiều

PhamTan32 thích bài này.
  9. PhamTan32

PhamTan32 Member Mới

3
    0
    1
    HI Chào bạn: Nếu bản ghost của bạn đã tích hợp sẵn(khong phai la driver cua may ban dang dung) thì ok thui, còn còn bản ghost bạn chưa tích hợp driver thì bạn phải cài nhé. Khi ghost bản đã tích hợp sẵn driver thì phần mềm tự cài driver tương thíc với máy luông.
    (Chu y: mỗi máy một loại driver, cung có khi hai hay dùng chung driver nhưng ít gặp)

10. Châu Văn ™

Châu Văn ™ Member Chính Thức

16
    1
    3
    Hình minh hoạ die hết rồi bác :confuse:

11. longvn89

longvn89 Member Chính Thức

21
    1
    3

E mở spat trên win 8 64 bit thì nó báo lỗi này ?

hay soft này hok chạy đc 64bit ah các bác :embarrassed:

12. luckystar1314

1,356
    1,303
    113
    Tên thật:
    Trần Trung
    Không dùng SPAT được nha bạn. Hiện tại trên mạng đã lan truyền bản SPAT 6.2 nhưng không chính thức và có nhiều lỗi. Win 8 và 64 bit nới chung phải dùng Easy Sysprep v4 nhé. Hiện tại đã có v 4.2

longvn89 thích bài này.
  13. longvn89

21
    1
    3
    thanks bác, e đag muốn tự làm vài bản ghost đa cấu hình theo ý mình.....theo như e hiểu thì SPAT chỉ tạo đc ghost 7 32 bit, còn 7x64, 8 x32 x64 bit thì phải xài ES như bác nói phải hok ah

e down ES trang 1 mở lên nó lại báo hok hỗ trợ win8 kỳ cục thế :(, kassper còn báo có mã độc nữa ? :ops:

14. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

714
    359
    63
    ES4 mới hỗ trợ Win 8 nha bạn, chịu khó lên trang chủ của tools ES (itiankong.net)

longvn89 thích bài này.
  15. longvn89

21
    1
    3
    E mới thử tạo 1 bản ghost da cấu hình 7x32, cơ mà lạ lùng lắm, e thấy nó chạy driver song song vs cài win luôn.....driver xog trước win....khi vào đến desktop thì thấy vẫn ok, driver đủ cả :ops:

Trong ổ C nó hok tự xóa folder drivers hay là do e ghi ở mục spat thiếu chữ s ?

- Tính trạng ghost ,mà driver chạy song song vs cài win liệu có làm sao hok các bác nhỉ :baffle:

- Hỏi thêm các bác h e muốn tạo ghost 7x64 vs 8.1 32-64 phải xài ES v3-4 phải hok các bác nhỉ

Folder driver nó hok tự xóa, e ghi như trong video hướng dẫn, hok bit phải thiếu chứ s hok

16. luckystar1314

1,356
    1,303
    113
    Tên thật:
    Trần Trung
    1. Thiếu chữ "s". Spat chỉ có 1 khung xóa 1 thư mục, muốn xóa nhiều thư mục bạn dùng lệnh DOS chạy bằng tập tin *.bat hoặc *.cmd.
    2. Muốn các quá trình diễn ra tự động thì phải chạy song song với việc cấu hình win (bạn chọn 2 dòng đầu tiên khi cấu hình ES hay SPAT)
    3. Muốn tạo ghost trên win 64 bit hay win 8, win 10 thì phải dùng ES4 (bản mới nhất ES4.2.22.511
    Nên download từ trang chủ, không dùng bản Việt hóa hay English để tránh lỗi.
    Download tại http://pan.baidu.com/share/link?shareid=336739693&uk=4214057782#path=%2FEasySysprep_4.2.22.511
    Hoặc http://phienbanmoi.com/threads/easy...cu-lam-ghost-da-cau-hinh-chuyen-nghiep.56645/

longvn89 and gailangchoi like this.
  17. longvn89

21
    1
    3
    Thanks bac 1vs 3 e đã hiểu, để về e test lại....còn cái 2 e làm như hướng dẫn nhưng thắc mắc ở chỗ tại sao bản e tạo nó lại vừa cài win vừa chạy driver cùng lúc ???

Bt ghost trên mạng e thấy nó chạy setup win xog xuôi rùi mới chạy driver cơ mà

Và khi bản của e chạy xog vào desktop nhìn vẫn ok đủ cả soft driver....liệu bản của e như thế cài cho máy khách hàng liệu có làm sao hok bác nhỉ....bác giải đáp giúp e nhé

E muốn tự tạo theo ý mình để di làm cho khách, đỡ dùng bản ng khác sau lại sửa lại nhìu hơi mất thoi gian

18. luckystar1314

1,356
    1,303
    113
    Tên thật:
    Trần Trung
    Có 6 lựa chọn để bạn chạy wandrv với es4:
    1. Dòng đầu tiên **Pre employ... chạy trước cấu hình.
    2. Dòng 2 (in employ) chạy trong lúc cấu hình.
    3. After employ chạy sau cấu hình...
    .....
    Các dòng sau wandrv không còn tính tự động nữa mà người ghost phải click chuột.

19. longvn89

21
    1
    3
    ok bác e đã ghost thành công rùi, có 1 lỗi nhỏ là:

-Tạo ghost 8 32 64, trước khi ghost e xóa user kich hoạt nik adminitrator bị ẩn tránh việc bung ghost tự tạo thêm user, bung 8 xog thì hok mở đc file JPG và PNG....phải chọn open with là photo view mới ok

hình như do kich hoạt admin nên bị, và nik admin của win hok chạy đc app win 8 trong màn metro ? vấn đề này phải xử lý sao bác :D

20. luckystar1314

1,356
    1,303
    113
    Tên thật:
    Trần Trung
    Vấn đề không thể đăng nhập tài khoản MS để vào ứng dụng metro mình đang tìm hướng xử lý, do mình mới chuyển qua win 8.