1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Hướng dẫn chi tiết làm Ghost đa cấu hình với SPAT, Easy Sysprep

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi khatmau_sr, 14 Tháng hai 2012.

1. Rainy

Rainy Member Tích Cực

215
    39
    28
    anh khatmau ơi, sao em làm ghost với ES thì phải điền cd-key win mới đc anh à :( ko thì lúc ghost nó chuyển sang thành cài lại win luôn :(

2. thaitudienha

thaitudienha Member Chính Thức

37
    12
    8
    Bạn share file chinh sẵn của EasySysprep đi bạn :D

3. above_board

above_board Member Mới

1
    0
    1
    Smod cho mình hỏi 1 chút, mình làm bản ghost win 7 all main có 2 vấn đề chưa khắc phục được :

1 Bộ drivers nén thành .exe rồi khi Spat giải nén vào thư mực Sys... tạo ở ổ C thì hình như nó ko load drivers thì phải mình thử mấy máy thấy toàn thiếu nguyên. Cho mình cách khắc phục
    2: Bộ fonts mình nén .exe sau khi spat giải nén vào windows thì windows vẫn chưa chiệu nhận, kiểm tra thì vẫn chỉ có fonts mặc định của win>> mình muốn xin tool onpenfonts để khắc phục vấn đề này. thanks

P/s : Ai có tool openfonts.exe thì cho mình xin : Mail : untilyou285@gmail.com .thanks all

4. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,417
    2,563
    113
    tuy mình cũng không lạ zì lắm nhưng thấy bạn hướng dẩn rất chi tiết, chúc A/E làm thật tốt nha

khatmau_sr thích bài này.
  5. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,267
    9,775
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bỏ qua cũng được mà
    Mình có cái file nào sẵn đâu, hướng dẫn nói hết rùi mà
    Bạn vui lòng đọc lại bài hướng dẫn, SPAT với ES sẽ giải nén và cài đặt bộ Driver bạn cho vào, Font cũng tương tự bạn ạ,

6. aaaaaa

aaaaaa Member Tích Cực

102
    13
    18
  7. khatmau_sr

10,267
    9,775
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Link gì die? Nói rõ

8. kimchinh

kimchinh Member Tâm Huyết

5,164
    1,024
    113
    ok đọc song bàn này chuẩn bị làm bản ghost win7 đầu tay hjhj

9. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,521
    1,486
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
  10. khatmau_sr

10,267
    9,775
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
  11. huynhjabao1997

huynhjabao1997 Thành Viên Cống Hiến

204
    141
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Hay quá anh ơi nhưng link bi die hết rồi anh up lại dùm em nhé không cần mediafile cũng đươc Tks anh \m/

12. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,552
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    link search gg đc mà ,link trong top cũng chỉ là reup thôi ;;)

13. thebest4iu

5,589
    5,552
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Đã lập top rồi thì đừng cm lug tug ,làm người ta dối thêm thôi !

kimchinh thích bài này.
  14. thebest4iu

5,589
    5,552
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Thì lập top đó r` thì tập trung 1 chỗ đi ,VD : cậu cm ở đây ,tý tôi sag kia cm thì sao ,cậu cứ F5 trag này chẳng hạn ,cứ om lên sao ko giải thích ---> Sao h ? Thế nên tập chung sag bên topic cậu lập mà bàn luận có phải cụ thể ko ~

15. vobo

vobo Member Mới

1
    0
    0
    làm ghost với spat

chào các bạn, bài viết hay lắm.
    mình muốn làm được bản ghost nhưng khi download 2 file EasyDriverPacks5.2.5.5WindowsXP32Bit.zip001 và ....002 và không thể gộp lại thành 1 files.exe để đưa vào mục run before mini setup. còn giải nén thì ko thấy files.exe chung của chúng ở đâu cả. vậy rất mong các bạn giúp đỡ mình cảm ơn nhiều !

16. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    669
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Google search thiếu gì bạn.

17. amen_boy

amen_boy Member Chính Thức

22
    2
    3
    Chào cả nhà!
    Cho em hỏi em đã làm theo hướng dẫn như trên nhưng khi khởi động lại máy áo thì nó chứ chạy như thế này:

Em đã thử đi thử lại nhiều lần mà vẫn vậy. Khi em thử ghost lại bằng onkeyghost, khi ghost xong thì nó vẫn chạy như vậy.Và bản ghost thì không sử dụng được. Không biết em mắc phải lỗi nào.

Mong các anh giúp đỡ (em mới tìm hiểu làm lần đầu nên còn nhiều điều ngu ngơ mong các anh đừng cười!)
    Nếu các anh có thể hướng dẫn qua teamview thì tốt biết mấy!!! Nếu được thì cho em xin nick YH với...

18. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    làm trên máy thật đi bạn à.nói cho rõ win 7 hay win8 nhé dùng bằng công cụ gho nào nữa nhé

19. amen_boy

amen_boy Member Chính Thức

22
    2
    3
    MÌnh dùng SPAT6.0.9.9 và WanDrv.5.28.iTianKong.com.Win7.x86. Mình định làm bản ghost đa cấu hình cho WIN 7. Theo bạn thì nên làn trên máy thật hả?? Mình cso làm thử rồi sau khi chạy SPAT6.0.9.9 xong khởi động lại thì nó cú chạy Setup is strating services. Bạn cho mình biết đã làm sai chỗ nào không?có cần mình quya lại qua trình làm cho bạn xem rồi chỉ ra lỗi giùm mình không?

20. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    win 7 dễ mà làm spat thì quá dễ yahoo di mình chỉ cho bạn