1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Hướng dẫn chi tiết làm Ghost đa cấu hình với SPAT, Easy Sysprep

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi khatmau_sr, 14 Tháng hai 2012.

1. amen_boy

amen_boy Member Chính Thức

22
    2
    3
    Nick mình nè ditim1goc. Cám ơn bạn trước nha

2. amen_boy

22
    2
    3
    Ah anh có thể giúp em làm bản ghost giống Autum của anh Khatmau_sr em thấy trong lúc cài có thay đổi hình nền rất đẹp. Nhưng tỏng SPAT em không thấy mục chèn hình dường như tù bản 6.9 thì nó không cho chèn hình. Em muốn làm bản ghost trong quá trình ghost nó giống tương tự bản Autum

3. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bản đó mình còn mod rất nhiều file hệ thống bên trong, texts, images...không dung tools đâu bạn, muốn thì phải học mod win trước :D

4. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

918
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    muốn chạy hình thì e dùng th ES nhé có thể chạy hình đc, còn học mod thì e vào ktvonline.info.tm ấy đọc lại mấy bài cũ sẽ có đầy đủ cho e ,khatmau_sr cũng học từ đó ấy :D

5. amen_boy

22
    2
    3
    Em cám ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của các anh!
    Sẵn đây cho em hỏi? Em có sưu tầm được vài soft silent. và em muốn tạo 1 file setup.exe khi click vào đó thì nó sẽ tự động cài đặt lần lượt từ phần mềm này đến phần mềm kia. Em có thử dùng cmd như hướng dẫn của các anh nhưng nó không được tối ưu và đôi khi bị lỗi khi cài đặt. Các anh có thể hướng dẫn em sử dụng là Soft Auto Install bằng Auto IT với. Em muốn làm 1cái như của anh Khatmau_sr trong bản Ghost AutumnFinal. Nếu có thể thì các anh hướng dẫn giúp em !!

6. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

918
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    qua yahoo anh cho cái auto luôn e nhé

7. Kenny D Nguyễn

Kenny D Nguyễn Thành Viên Cống Hiến

283
    137
    43
    các bác ơi cho e hỏi. nếu e muốn làm ghost win 8 thì e dùng ES có đc ko. nếu làm thì e cài bản setup lên máy, rồi cài các soft, app mình dùng vào máy rồi bật ES lên xong cài bộ driver để khi cài nó tự bung ra. xong restart máy rồi dùng onekey ghost backup lại ạ hay thế nào ?? các bác hướng dẫn e với8->

8. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,555
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Được a à ,cách làm thì y như anh nói ,và muốn chạy ES thì phải kích hoạt user admin bị ẩn lên đê chạy es là đc ,còn mấy thứ linh tinh nữa mà mấy ôg pro hơn đã làm bài tut rồi ,cũng như 7 thui :)

9. Kenny D Nguyễn

Kenny D Nguyễn Thành Viên Cống Hiến

283
    137
    43
    cái này a ko hiểu lắm. lần đầu ngọ nguậy làm ghost. à các soft mình muốn cài thì mình cài trực tiếp luôn để backup hay cho các file.exe vào 1 folder rồi gọi nó chạy khi cài xong driver hả e

10. kimchinh

kimchinh Member Tâm Huyết

5,163
    1,024
    113
    Hướng dẫn chi tiết thế này cơ mak, mình đọc và cũng làm đk một hai bản xp đấy

11. duyanh20

duyanh20 Member Chính Thức

66
    17
    8
    sau khi làm theo hướng dẫn của anh, tài khoản Admin k co mật khẩu! Nhưng khi em bung ghost, nó lại đòi pass. Em không biết làm thế nào nữa! Anh giúp em chỉnh phần đó zới! E làm win 7x64!!

12. khatmau_sr

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Đó là lỗi rồi bạn ạk, kiểm tra và làm lại xem

13. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,838
    1,600
    113
    anh em mình up hinh len uphinh.vn va up file ghost len upfile.vn nhung lam sao de chen vao bai day
    ghost win8 do minh mod cac ban bo ra mot ty thoi gian chi minh voi
    yh: kedammecongnghe_kingvirus@yahoo.com

14. khatmau_sr

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Đăng nhập vào Forum, vào box Ghost Windows 8, viết bài mới, nhập đủ thông tin, hình ảnh, link tải vào là ok thôi, như bạn trả lời ở topic này vậy.

15. khatmau_sr

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Đăng nhập vào Forum, vào box Ghost Windows 8, Nhận nút Tạo chủ đề (ở góc dưới trái), nhập đủ thông tin, hình ảnh, link tải vào là ok thôi, như bạn trả lời ở topic này vậy.

16. coc3k

coc3k Member Chính Thức

61
    32
    18
    sao mình dùng SPAT 6.0.9.9, Easy Sysprep 3.1 Final đều ghost cho bản win 7 64bit không đc vậy, ai biết bày mình với. thank

17. /<iller

/<iller Haiz !! Rời xa đam mê

76
    4
    8
    Đúng rồi em đang muốn làm quả file ghost win 7-64bit đấy.Mong anh KM hướng chỉ dẫn

18. khatmau_sr

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mình hay dùng ES làm ghost, các bạn dùng ES đi, sao không dùng được, cứ vào acc administrator mà chạy ES là làm ghost được thôi mà

coc3k thích bài này.
  19. /<iller

/<iller Haiz !! Rời xa đam mê

76
    4
    8
    Thanks anh nhé em đang sử dụng mấy bản ghost của anh rất tốt nhé !!

20. kimchinh

kimchinh Member Tâm Huyết

5,163
    1,024
    113
    Chuyện trum phải khác tinh nhuệ chứ