1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Hướng dẫn chi tiết làm Ghost đa cấu hình với SPAT, Easy Sysprep

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi khatmau_sr, 14 Tháng hai 2012.

1. /<iller

/<iller Haiz !! Rời xa đam mê

76
    4
    8
    :byebye:

2. yeuwapviet

yeuwapviet Member Tích Cực

331
    155
    43
    Thật tuyệt vời vì tinh thần share của bạn :)

3. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    :D Cảm ơn bạn!

4. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,838
    1,600
    113
    mình đang ra bản win7, cám ơn anh bách đã lập topic hướng dẩn :byebye:

5. khatmau_sr

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Phải lưu lại những hướng dẫn thì thế hệ sau mới biết được chứ :smile:

6. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,838
    1,600
    113
    chí lí em thấy win8 ế quá em làm win7 đang cần cái này :brick:

7. khatmau_sr

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Để có được những kinh nghiệm làm ghost, win mình đã gặp khá nhiều khó khăn, mất 1 thời gian rất dài để học hỏi, không muốn những thứ mình biết bị mất đi nên muốn chia sẻ thôi, không phải topic này mà còn ở rất nhiều nơi khác.

yeuwapviet thích bài này.
  8. yeuwapviet

331
    155
    43
    Nói thực là w8 để vọc, nhu cầu ng dùng ít, w7 thì thường hay cài hơn là ghost. Mình hay xem các bản xp là chủ yếu

9. yeuwapviet

331
    155
    43
    Hơ. Có mấy vấn đề cần hỏi chủ thớt với các bạn nhé:
    1- Khi cài win xong và tinh chỉnh xong (Làm trên máy thực) Có cần phải gỡ hết driver của máy đã add khi cài từ bản win VD: Audio,gaphich,... vì trước mình thấy có hướng dẫn gỡ hết driver ra xong mới chạy pm này, nhưng bài viết k thấy nhắc tới. Do viết thiếu hay ở pm này đã có tool gỡ các driver đó rồi ?
    2- Khi mình muốn tích hợp driver sata thì tích hợp vào đâu ?Nêu cụ thể giúp mình nhé
    3- Đang nghiên cứu :D (Chắc mai rảnh làm bản chơi thui. Không về quê nên rảnh ở cty làm :)))

10. khatmau_sr

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    1- Công cụ làm ghost nó đã gỡ bỏ Driver và services của win rồi bạn ạ. Chúng đều dùng Sysprep của Windows cả.
    2-Dùng các công cụ tích hợp vào bộ cài win là ok. Ví dụ: RT7lite, vlite, nlite, wintoolkit...
    3-Hết rồi :brick:

11. yeuwapviet

331
    155
    43
    1- Thank2
    2- Vậy là phải tạo bản setup đã add sata vào win (Trường hợp w7) . Quả là khó nhằn ;)). Vậy không thể cài khi đã setup win luôn hả bạn ?Cái này chưa hiểu lắm, không biết đk cho nó trên registry tn ?. Đợt trước có bài của bác LK trên BK đã có file reg đăng lí rùi copy bộ cài sata cho vào st32 rùi nhưng tìm mãi k thấy bài đó đâu để xem :P
    3- :beat_plaster:. Đã nhận gạch :P. And có thêm: Vậy các master ghost PBM có thể chia sẻ ít kinh nghiệm tối ưu bản ghost (w7) được không , tổng hợp các phương pháp lun ý ;))
    4- Mình muốn làm bản w7sp132b chưa cr@ck nhằm đáp ứng cho các dòng máy khó tính như SS, Dell,..Một vài model k thân thiện với em Winload mà dùng chew. nên mình làm bằng chương trình Easy Sysprep có ảnh hưởng gì không ?. Đặc biệt khi hướng dẫn cần 1 seri đẻ cho ES hoạt động ?
    5- Chờ Gạch :big_smile:

12. yeuwapviet

331
    155
    43
    Đang sôi nổi khatmau chạy đâu ta :-?

13. khatmau_sr

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Đến giờ gái gọi rồi :brick:
    Mình chỉ biết add Driver vào bộ cài, tích hợp Driver vào win7e chứ đếch biết cài trên win live rồi làm ghost thế nào :D Cũng tại ít khi làm nên không tìm hiểu.
    Thứ 2 là kinh nghiệm làm ghost, tinh chỉnh, hướng dẫn ghost, hướng dẫn dùng Spat, es mình có viết bài hết rồi, bạn cứ lên google tìm kiếm với tên khatmau_sr là ra :D
    Thứ 3 là ES thì không liên quan gì tới @ctive win đâu, và thằng nào chém gió:"ES bắt buộc điền Mã" thì thằng đó sai rồi nhé, chả cần Mã gì vẫn chạy ngon :D Không lỗi.

14. yeuwapviet

331
    155
    43
    Tha cho về cái tội Gái, tại đồng cảnh :p. Thôi mai lên vật bác vậy. Đã thông 1 số điều
    P/s: Đã thích :brick:

khatmau_sr thích bài này.
  15. khatmau_sr

10,268
    9,814
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Có gì thắc mắc cứ post tại đây, biết mình sẽ rep.

16. dohoanghiep79

dohoanghiep79 Member Chính Thức

21
    8
    3
    Thật là hay quá. A e trong forum học hỏi được rất nhiều từ bài viết này. 01 vote for Khatmau_sr!

khatmau_sr thích bài này.
  17. Manh Linh

Manh Linh Member Chính Thức

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Mình làm như hướng dẫn phần làm ghost cho win 7 đa cấu hình sau khi cấu hình song mọi cái binh thường nhưng khi chạy ghost (trên máy ảo sau khi reset lại thì thấy báo lỗi như sau)

Anh chị và bạn nào đã gặp lỗi này thì chỉ cho mình

Trong quá trình làm win mình đã loại bỏ quyền USE chỉ để lại Acc duy nhất là Adminitrartor
    Cám ơn nhiều

18. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    670
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Máy ảo dễ lỗi lắm.

19. Manh Linh

Manh Linh Member Chính Thức

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Vậy làm trên máy thật ạ nhưng thấy mọi người đều bảo làm trên máy ảo ổn đinh nhất (Dùng ES3 làm trên máy ảo cho XP chả có lỗi nào mà làm win 7 thì mắc vậy chán quá)

20. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    670
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Đừng có ạ ợ, ớn lắm
    Trên máy thật là tốt nhất.