1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Hướng dẫn chi tiết làm Ghost đa cấu hình với SPAT, Easy Sysprep

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi khatmau_sr, 14 Tháng hai 2012.

1. Manh Linh

Manh Linh Member Chính Thức

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Hix để thử xem thế nào mắc vậy nữa thì chán lắm

2. yeuwapviet

yeuwapviet Member Tích Cực

332
    156
    43
    Thớt cho mình hỏi cái
    1- Mình sau khi cấu hình xong chạy cái Easy .. nó gỡ driver cái thì màn hình đen thui àh. Đợi 15p sau mình bung ra thì lên nó bắt nhập cái acc ?
    2- Có 1 bước là mình k có cái window finder Mã đó. nên k nhập bước đó. Bạn có bản portable k up cho mình được k ?

3. Manh Linh

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Phàn mềm finl Mã
    Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kết
    Pass: Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kết

4. yeuwapviet

332
    156
    43
    Sao link lại là bản Easy 4 vậy ?

5. quanvu_nd

quanvu_nd Member Danh Tiếng

581
    240
    43
    Tên thật:
    Nguyễn Tuấn Vũ
    Muốn làm đâu thì làm.Đừng có xanh lè xanh lét là được :byebye:

6. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    đây bạn

yeuwapviet thích bài này.
  7. yeuwapviet

332
    156
    43
    Bản Easy của thớt đã check chưa vậy, làm toàn bị lỗi thế ?
    Chạy Mã được rùi nhưng khi gỡ màn hình vẫn đen thui ah ?. Chả biết lúc nào nó xong :(. K thấy cái này đề cập đến nội dung bài viết ?.

8. yeuwapviet

332
    156
    43
    Mình bị lỗi tương tự như bạn này? chưa có hướng giải quyết ? có phải do xóa user thường để mỗi cái administrator nên bị k thớt ?. Hai nữa. sau khi làm xong ấn finish thì nó chạy gỡ các driver, gỡ đến cái VGA thì đen thui, đợi khoảng 5p ấn enter nó tự reset. Sau khi bung win bị lỗi như trên ?

9. Manh Linh

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Không bạn nào vào giúp à lỗi này bị nhiều quá rồi làm đi lại làm chán quá vẫn bị vậy

10. Manh Linh

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh

Đây là lỗi do mình post ban xem giúp

khanh007 and yeuwapviet like this.
  11. yeuwapviet

332
    156
    43
    Mình bị tương tự như bạn. Mình nghĩ là làm trên lap nên bị như thế , có khi kiếm con máy khỏe chạy máy ảo thui. Chứ đến bước chạy finish nó gỡ driver là màn hình đen thui ah

12. Manh Linh

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Đã tìm ra nguyên nhân bị lỗi
    Sau khi chay ES3 các bạn hãy quay ngay vào phân manage để loại bỏ dấu (v) quyền Adminitrator để ES3 có thể cấu hình vào quyền đó nhưng mình vẫn mắc ở chỗ nó yêu cầu nhập pas khi vào win
    Nói tóm lại là lỗi truy nhập vào Adminitrator không thể vào được vì khi chạy cấu hình nó tự động để Adminitrator trở về mặc định đây là nguyên nhân

13. Manh Linh

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Phải nói là các bác chia sẻ trên các diễn đàn đang dùng nó làm cần câu cơm để kiếm cơm nên không nói hết cách làm Đối với XP thì đơn giản khi cấu hình bằng ES3 như hướng dẫn trên của chủ thớt nhưng vẫn sinh lỗi

14. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,272
    9,805
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Thứ nhất lỗi bạn chụp hình post lên mình không biết nên không nói gì cả.
    Thứ hai là bạn đã nhầm khi nói Topic này là "cần câu cơm để kiếm cơm". Theo bạn tôi kiếm cái gì ở đây? Tôi chia sẻ, rất nhiều người đã tự tạo cho mình những bản ghost theo ý muốn. Bạn làm lỗi rồi quay lại đây nói vậy hả? Sao không thảo luận tìm nguyên nhân khắc phục mà lại nói những lời vô ích vậy nhỉ? Topic là do tôi tổng hợp, chia sẻ những gì mình đã làm, đã biết, nếu làm đúng thì chẳng có lỗi gì cả bạn ạ

yeuwapviet and Manh Linh like this.
  15. Manh Linh

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Bạn nói nặng rồi mình chỉ nói cái lỗi do mình mắc phải thôi có thể bạn hiểu sai ý mình
    Mình nói ở đây là lỗi do quá trình cấu hình (Quyền adminitrator tự động đóng lại khi chạy ES3)
    Mình thấy rất nhiều bạn mắc lỗi chỗ này nhưng hỏi toàn bộ các diễn đàn đều không có trả lời cho mình cũng như các bạn khác nói thật mình làm GHOST lâu rồi chứ không phải bây giờ mới làm nhưng mắc lỗi này chắc nhiều người biết nhưng không chỉ bản thân bạn cũng vậy thôi đã chỉ hết chưa?
    Mình tham gia nhiều diễn đàn chưa bao giờ bị nói nặng nhẹ như vậy!

16. khatmau_sr

10,272
    9,805
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Đã cũng cấp, giới thiệu và hướng cả công cụ, drivers và cách làm rồi mà, theo bạn thế nào là hết với chưa hết?
    Nếu bạn thấy chưa hết thì có thể bổ sung, topic này do mình viết, cũng khá lâu rồi, dĩ nhiên không để đủ hết mọi mặt.
    Còn mình nói vậy chỉ đơn giản là do lời nói của bạn mà thôi.
    Mà bạn có biết cái lỗi ghost windows 7 xong nó đòi ID với Pass là sao không?

17. Manh Linh

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Dù sao cũng gặp được nhiều bạn giỏi IT các bạn ở đây rất nhiệt tình ngày đầu mình tạo Acc đã không kích hoạt được tài khoản nhưng bạn có (Id: laolachem) đã giúp mình thấy các bạn còn trẻ mà giỏi vậy mình cũng nán lại ở Diễn đàn này Cũng định tham gia có hiệu quả vì mình cũng từng làm Sm hay mon một số diễn đàn nhưng hiện đang bận công tác cuối năm học nên không có nhiều thời gian. Sau này có nhiều thời gian sẽ giúp các bạn một tay
    SR bạn mình đã làm bạn hiểu lầm Topic của bạn mình không có nói là cần câu cơm
    (Phải nói là các bác chia sẻ trên các diễn đàn đang dùng nó làm cần câu cơm để kiếm cơm)

18. Manh Linh

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Nên để nại một dấu tích trên Adminitrator ở ô Never expires

19. khatmau_sr

10,272
    9,805
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Thế theo bạn, không làm như vậy thì sao? Ghost lỗi hay thế nào?

20. Manh Linh

21
    17
    3
    Tên thật:
    Mạnh Linh
    Nó bị lỗi ở đây

Khi chạy es3 nó tự đọng disabled tài khoản administrator do đó cần kích hoạt lại rồi cấu hình tiếp

PhamTan32 and yeuwapviet like this.