1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Hướng dẫn chi tiết làm Ghost đa cấu hình với SPAT, Easy Sysprep

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi khatmau_sr, 14 Tháng hai 2012.

1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,272
    9,805
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bạn nén folder Font trong C:\Windows và Programfile cho nó giải nén đúng vị trí là được thôi. Cách này với mình thì không khuyến khích vì dung lượng k giảm đi mấy mà thời gian bung ghost lâu hơn nhiều do phải giải nén.

2. ngocnamvrs

ngocnamvrs Giật Mình Tỉnh Giấc

36
    2
    8
    cám ơn vì thông tin bổ ích của bạn.

3. hanbro

hanbro Member Tích Cực

101
    66
    28
    bạn khatmau_sr từng làm ghost có các file ComputerReName, SuperSrsFinisher, Dllcache bao giờ chưa, nếu rồi cho mình hỏi tác dụng của 3 file đó đc ko :)

4. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,180
    1,326
    113
    a khatmau cho e hỏi là , chẳng hạn mình muốn rebuild lại bản GHOST của một người để tích hợp thêm phần mềm vào mà trong khi bản GHOST đó lại là bản Auto Driver thì a xem e làm như sau liệu đúng không nhé :
    1. bung bản GHOST cần rebuild vào máy tính
    2. Tắt chức năng AUTO driver khi đang bung GHOST
    3. Bung GHOST hoàn thành xong vào win tích hợp phần mềm linh tinh và chỉnh sửa lại theo ý mình
    4. dùng 1 trong những phần mềm ở trên để tạo lại GHOST đa cấu hình và tích hợp bản Driver mới vào
    5. Backup file GHOST với chế độ HIGH
    Chủ thớt xem cho e là liệu e rebuild thế đã đúng chưa ạ . Nhân tiện a khatmau làm 1 bài hướng dẫn làm GHOST trên máy ảo nhé

5. Bui Gia Tien Haiz...

Bui Gia Tien Haiz... Tiến

180
    49
    28
    Tên thật:
    Bùi Gia Tiến
    Này, tại sao trong mỗi bài viết lại gọi người lập là "Chủ Thới" vậy ...!

6. amjadnaseem

amjadnaseem Member Mới

2
    0
    1
    Dear Sir please Help me. Bcz i Have some Problem Cheek the Msg : windows could not finish configuring the system. to attempt to resume configuration restart computer

7. chipcomputer

3,180
    1,326
    113
    Người ta là người lập ra TOPIC này thì gọi ng` ta là chủ TOP . Tiếng Việt chủ thớt . Hiểu chưa

8. khatmau_sr

10,272
    9,805
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Bạn thấy nó trong ghost xp hay 7 8 thế? Mình nhớ hình như nó trong XP của 1 2 người sử dụng để đổi tên computer, xóa dllcache... Còn mình thì chả dùng mấy cái này vì đơn giản những gì cần làm đều làm hết rồi :D

9. khatmau_sr

10,272
    9,805
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Ừm, các bước như vậy là được rồi, đảm bảo là ok thôi. Nhưng chú ý về bản ghost, 1 số bản nó ẩn code hoặc chương trình, thiết lập gì đó. Cần biết thì mới sửa được. Còn về máy ảo thì cũng như máy thật thôi mà, biết rõ về ghost trên máy thật thì sẽ làm được thôi. Sr mình giờ rất bận :(

chipcomputer thích bài này.
  10. khatmau_sr

10,272
    9,805
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Do you use SPAT or ES? Windows original or windows lite?

Bui Gia Tien Haiz... thích bài này.
  11. chipcomputer

3,180
    1,326
    113
    Cảm ơn a ! :) mặc dù a bận mà vẫn lên 4rum giúp đỡ các thành viên như thế này quả là điều đáng quý :)

12. khatmau_sr

10,272
    9,805
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Giờ chỉ có thời gian vào những buổi tối cuối ngày thôi, cả ngày đi làm rồi. Hôm nào đi chơi hay ăn uống thì chả còn thời gian onl luôn :D

chipcomputer thích bài này.
  13. chipcomputer

3,180
    1,326
    113
    Vâng :) . Thay mặt ae trong 4rum cảm ơn sự nhiệt tình của a :) . Cũng cảm ơn vì trong time vừa wa a làm ra những bản GHOST WINDOWS + Bản cài đặt windows rất tuyệt vời :) . Đến giờ e vẫn sài bản win 8 aero của a . Phải nói là trên quả tuyệt vời :)

14. hanbro

hanbro Member Tích Cực

101
    66
    28
    làm G XP mấy đời đầu, còn sau này thì đúng là chả ai dùng cả, thấy lạ lạ nên hỏi thử đó mà :D

15. KhangIT

KhangIT Member Chính Thức

60
    9
    8
    - a KM ơi cho e hỏi cái này chút, e cũng mới tập tành làm cái này thôi, hôm qua thử làm bản 7 64bit = Easy thì xong xuôi tạo bản ghost xong rồi máy khởi động lại vào đến màn hình cài thì nó hiện lên màn hình xanh và cứ restart liên tục ko vào đc win luôn, e dùng hiren ghost bản khác xong vào thì thấy file ghost đã đc tạo, vậy file ghost đó nó có sử dụng đc ko a, chưa dám test :cry:

- e hỏi cái nữa là máy e WWin7 64 bit ko chạy đc cái Spat 6.0.9.9 kia, cứ chạy lên là lỗi này nè, xong nó tự tắt luôn, làm ơn giúp e với

16. quanvu_nd

quanvu_nd Member Danh Tiếng

581
    240
    43
    Tên thật:
    Nguyễn Tuấn Vũ
    Khatmau cho mình hỏi là mình dùng ES làm ghost XP trên máy ảo vậy có cần đánh dấu vào ô 6 Gỡ các Driver trước khi tạo Ghost không

17. chipcomputer

3,180
    1,326
    113
    có chứ máy ảo cũng như máy thật mà thui có điều tạo GHOST trên đó thì đỡ hại cho máy thật được nhiều thứ là cứ phải cài lại win trên máy thật và đỡ hại ổ cứng hơn đỡ hại RAM hơn vì reset đi reset lại nghịch DOS nhiều RAM cũng hư nhanh :)

18. lapmaihokdc

lapmaihokdc Member Mới

4
    0
    1
    bác chủ ơi. cài bản win sạch @ctive + soft. thì có cần cài Driver luôn cho nó ko vậy. hay là ko cài driver để còn ad Auto Driver ạ

19. khatmau_sr

10,272
    9,805
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Không cài thêm Driver nếu muốn làm ghost allmain auto Driver dùng cho nhiều máy, còn nếu chỉ làm ghost cho 1 máy, 1 ng dùng thì cứ cài soft, Driver rồi backup lấy 1 bản dùng thôi.

20. thangvd2006

thangvd2006 Member Chính Thức

5
    1
    3
    có hướng cụ thể nhưng em làm vẫn bị lỗi này "windows could not finish configuring the system. to attempt to resume configuration restart computer" giúp em với em cảm ơn nhiều

khanh007 thích bài này.