1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Hướng dẫn chi tiết làm Ghost đa cấu hình với SPAT, Easy Sysprep

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi khatmau_sr, 14 Tháng hai 2012.

1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,267
    9,775
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Xem lại windows của bạn là gì? Nguyên gốc hay lite, cá bước làm đã chuẩn chưa đi, win ngon không chỉnh sửa, làm chuẩn thì không lỗi.

2. thangvd2006

thangvd2006 Member Chính Thức

5
    1
    3
    em dùng đĩa Win7 multi. và lựa chọn cài bản 32bit ultimate
    cảm ơn bác em sẽ thử bản khác

3. khatmau_sr

10,267
    9,775
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Tốt nhất với ng mới học thì cứ chơi win nguyên gốc, làm nosoft, không tinh chỉnh trước để biết cách dùng SPAT hay ES đã, có kinh nghiệm và hiểu biết thì tinh chỉnh và làm theo ý bạn thôi.

thangvd2006 thích bài này.
  4. thangvd2006

5
    1
    3
    cảm ơn bác đã quan tâm và chia sẻ giúp em. em đang download bản Win 7 mới này "http://msft.digitalrivercontent.net/win/X17-24394.iso" bản này đã chuẩn chưa hả bác

5. khatmau_sr

10,267
    9,775
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
  6. nhok9xls

nhok9xls Member Chính Thức

24
    0
    1
    Mình có chỗ chưa hiểu, không thấy nhắc tới trong bài viết này, mình thắc mắc là sau khi cài mới lại Windows thì nếu làm ghost đa cấu hình thì có được cài Driver của máy mình vào không hay để trống như thế mà làm ?

7. khatmau_sr

10,267
    9,775
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Ghost đa cấu hình dùng cho nhiều máy thì không cài Driver vào làm gì cả. Nặng thêm chứ chả được gì bạn ạ. Cứ thế mà phang thôi. Nếu bạn muốn làm ghost cho riêng 1 máy của bạn thì cài full Driver vào mà chơi.

nhok9xls thích bài này.
  8. thangvd2006

5
    1
    3
    Em làm bản ghost ngon rồi. thích thật. thank bác :big_smile:

9. thangvd2006

5
    1
    3
    Em làm bản nosoft thì ok rồi, nhưng fullsoft thì vẫn chưa dc, vẫn bị lỗi như trên. bác chia sẻ chút kinh nghiệm giúp em với

10. phuockhoi

phuockhoi Member Mới

1
    0
    1
    Bài rất hay khá chi tiết nhưng còn vài chổ anh em chưa hiểu lắm.
    C:\sysprep\progamfiles.exe: nén progam, tạo exe
    c:\ sysprep\office2003.exe: sao không cài thẳng trên windows luôn mà phải xả ở đây
    c:\ sysprep\fonts.exe:ok
    _Tạo sao không First Desktop mà After-deploy làm sao đi uống caffe
    Cảm Ơn nhá.

11. khatmau_sr

10,267
    9,775
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Đấy chỉ là hướng dẫn để mọi người tham khảo thôi, khi rõ, hiểu thì làm sao là tùy mỗi người, chạy file .exe, .cmd, .reg... tình chỉnh, cài đặt trước, trong, sau và lần vào win đầu tiên là tùy ý muốn của ghoster. Không nhất thiết phải làm theo 100%. Còn chuyện nén Program file, Office. Font đó chỉ là ví dụ để làm giảm bớt dung lượng file ghost mà thôi. Cài luôn trên win cũng chả sao. Làm ghost không phải chỉ biết làm như vậy, sau này còn phải tinh chỉnh nhanh về tốc độ, nhẹ về dung lượng... Đó mới là cái đích thật sự.

12. Congtunhaque

Congtunhaque Member Mới

1
    0
    1
    bác cho em hỏi kỹ hơn 1 chút ạh!
    tức là làm xong phát thì mình tạo luôn Ghost, ko để máy tính "khởi động lại và vào windown" đúng ko ạh?
    e dùng SPAT, làm xong khởi động lại, rồi nó vào windown và nó cài đặt luôn.... Nó tự động cài xog thì e tạo ghost thì nó ko có đa cấu hình, chỉ dùng đc máy e thui...
    bác giúp e với....

13. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,177
    1,326
    113
    làm xong là tạo ghost lun ko đk để nó vào windows :D

Congtunhaque thích bài này.
  14. manhcuonghg

manhcuonghg Member Tích Cực

128
    23
    18
    Tên thật:
    Hoàng Mạnh Cường
    - Cám ơn bạn...... mình lại ngâm cứu bài này mới đc hihi

15. manhcuonghg

manhcuonghg Member Tích Cực

128
    23
    18
    Tên thật:
    Hoàng Mạnh Cường
    _ Anhh Khatmau ơi anh cho e file hướng dẫn làm ghost dạng Word hoặc PDF với e muốn lưu về để học làm ghost mà copy mãi ra word ko được hizz. Xin nhờ a giúp đỡ e cám ơn anh nhiều

16. khatmau_sr

10,267
    9,775
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Mọi thứ đã có, vui lòng tự copy nội dung và clip. Mình không rảnh để làm những việc như vậy bạn thông cảm.

17. vifteam

vifteam Member Chính Thức

19
    9
    3
    anh MÁU có thể fix lại link ảnh phần SPAT đc không anh. link ảnh hình như die rồi. thank anh trước:big_smile:

18. chipcomputer

3,177
    1,326
    113
    e bị mắc vấn đề với ES 3.1 ko hiểu sao làm trên máy ảo ngon lành save rùi nhưng mà mang restore trên máy thật nó lại bị đơ ở đoạn Windows Setup mà lúc chạy WanDriver CPU lại chỉ nhận có 1 nhân để auto Driver , còn trên máy ảo thì lại restore ngon lành

19. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,838
    1,600
    113

:D bác có thử dùng spat chưa

20. chipcomputer

3,177
    1,326
    113
    SPAT thì ngon bác ak`, nhg mà e đag tập phá vs es 3.1 mà