1. Thông Báo : Even Ghost Summer 2014 - Hãy thể hiện tài năng của bạn!

Hãy tham gia cuộc thi Ghost Summer 2014 và dành giải thưởng giá trị cao cùng diễn đàn!
  2. Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Hãy tham gia phát triển và chia sẻ kiên thức cntt cùng diễn đàn

Hướng dẫn fix vietkey unikey trên windows 8 !!

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi kissthanhphat, 11 Tháng mười một 2012.

1. kissthanhphat

kissthanhphat Member Mới

Hiện tại trên windows 8 có lỗi là sau khi cài vietkey hay unikey khi khởi động lại sẽ mất tác dụng của vietkey và unikey dù mở chương trình nhưng vẫn không gõ dấu được !! Mình đã thử nghiệm và fix được vietkey và unikey bị lỗi này như sau : Mở thư mục cài đặt vietkey unikey chuột phải vào file vknt.exe đối với vietkey và unikeyNT.exe chọn properties xong chọn thẻ Compatibility ở dưới đánh dấu vào Run this program in compatibility mode for chọn windows XP (Service Pack 3) - apply - oke vậy là xong anh em khởi động máy lại mở chương trình lên vẫn hoạt động bình thường và không bị mất tác dụng của vietkey và unikey nữa mình đã test và thấy oke anh em test có gì cho ý kiến nhé !!
    khoatrinh22 and Vũ Imba like this.
  2. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

Cách này được ko vậy bạn :-? Để thử xem :D
  3. kissthanhphat

kissthanhphat Member Mới

oke mình đã test trên máy mình do mình có chơi game online mỗi lần muốn đánh chữ có dấu thì phải gỡ đi cài đặt lại nhưng sau khi dùng cách này đã fix được và không phải bị sự bất tiện như trên nữa ^^
  4. boyplay

boyplay Member Chính Thức

Sao mình vận chạy unikey ko bị lỗi này nhỉ. Nhưng bị lỗi khác (kể cả win 7 và 1 số ng mình cũng thấy bị vậy) là khi vô Web cái từ đầu tiên ko gõ dấu đc, cứ phải chuyển từ V sang E rui sang V lại thì ới đc (VD: điều gì nó sẽ ra như vầy -> dieu962 gì). Có ai bik nguyên nhân ko. Trc đây vẫn bt, chỉ dạo mấy tháng gần đây là thế thôi.