1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hướng dẫn khắc phục lỗi 100% Disk khó chịu trên Windows 8/8.1

Thảo luận trong 'Thủ Thuật Máy Tính' bắt đầu bởi tunt33n92, 18 Tháng mười một 2013.

1. tunt33n92

tunt33n92 Member Chính Thức

15
    38
    13
    Có khá nhiều bạn đọc than phiền vì “dính” lỗi 100% Disk khi cài Windows 8 hoặc sau khi nâng cấp lên Windows 8.1. Tình trạng này thường hay xảy ra khi người dùng khởi động máy tính, và khi đang bị, máy sẽ hoạt động rất chậm và dễ gây nóng máy.
    Bài viết này tôi sẽ hướng dẫn bạn đọc cách đơn giản nhất để giải quyết vấn đề này một cách triệt để.
    Trước tiên, bạn mở Control Panel trên Windows 8/8.1 lên và nhấn chọn Troubleshooting
    Trong Troubleshooting, bạn chọn tiếp System and Security
    Bạn chọn tiếp System Maintenance
    Hộp thoại System Maintenance xuất hiện. Bạn hãy nhấn Next để sang bước tiếp theo
    Hệ thống sẽ tiến hành quét vấn đề trong ít giây
    Sau đó bạn chọn tiếp dòng Try troubleshooter as administrator
    Windows sẽ tiến hành quết lại hệ thống lần nữa để kiểm tra sự cố. Sau khi xong việc, bạn nhấn Close để kết thúc
    Ok, bây giờ hãy khởi động lại Windows để kiểm tra kết quả nhé
    Chúc bạn thành công.

2. hieunguyenkg77

hieunguyenkg77 Member Chính Thức

51
    10
    8
    nếu mình nhớ ko lầm thì đã đọc bài này bên genk hay vnreview thì phải;)

tunt33n92 thích bài này.
  3. nightmarec1

nightmarec1 Member Tích Cực

107
    9
    18
    lỗi này không thường xuyên xảy ra mà một cách ngẫu nhiên, cách này cũng vô dụng

4. Ricky McKenzie

Ricky McKenzie Member Chính Thức

11
    2
    3
    đã thử nhưng ko khắc phục được... dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều

5. luuthang2011

luuthang2011 Member Chính Thức

71
    11
    8
    nói chung m sau khi cài win 8 dùng khoảng 2 ngày thì bắt đầu thấy lỗi này và xảy ra rất liên tục.(vs tất cả các phiên bản và cài theo cách gì) M muốn hỏi nếu m làm như trên thì hiện trạng này còn diễn ra tiếp ko hay chỉ xửa lỗi này đc tạm thời ? thank 4share

6. luuthang2011

luuthang2011 Member Chính Thức

71
    11
    8
    nếu bạn có cách khắc phục triệt để thì hãy chia sẻ cho m và mọi người biết. ok?

7. batuocga

batuocga Member Chính Thức

88
    54
    18
    Windows 8.1 của tớ ko bị lỗi này

8. cactus4580

cactus4580 Member Chính Thức

9
    1
    3
    Chỉ có cách khắc phục triệt để hiện tượng này là cài đặt mới lại window hoàn toàn.
    Từ màn hình setup xóa (ko phải format) phân vùng cần cài win rồi tạo mới lại phân vùng này.
    Để window tự tạo thêm 1 phân vùng nhỏ 350MB theo ý nó nhằm chứa file hệ thống của riêng Window 8/8.1.
    Mình đã thử cách này và ko còn gặp hiện tượng load HDD 100% liên tục này nữa.