1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hướng dẫn thay đổi giao diện Windows Media Player 12 toàn tập

Thảo luận trong 'Thủ Thuật Máy Tính' bắt đầu bởi khatmau_sr, 19 Tháng năm 2012.

1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Hướng dẫn đưa giao diện của Zune vào WMP 12

Bước 1: Bạn tải tập tin sau http://www.mediafire.com/?altozzdxfoa.(Bản 32bit).
    Hoặc: http://www.mediafire.com/?enhfd6cbsrlk4pb. (bản 64bit).
    Giải nén ra, bạn được một thư mục có 3 file bên trong gồm :wmploc.dll (chứa giao diện Zune), file Install Take Ownership.reg và Remove Take Ownership.reg.

Bước 2 : Bạn chạy file Install Take Ownership.reg để thêm tùy chọn Take Ownership vào menu ngữ cảnh. Mục đích của việc này dùng để chiếm quyền kiểm soát tập tin, thư mục của hệ thống mà ở đây là tập tin wmploc.dll.

Bước 3: Bạn theo đường dẫn C:\Windows\System32 tìm file wmploc.dll của WMP12, nhấn chuột phải lên wmploc.dll và chọn lệnh Take Ownership để chiếm quyền điều khiển file này. Sau đó, bạn đổi tên thành wmploc_backup.dll để phòng khi cần khôi phục lại giao diện nguyên thủy.

Bước 4 : Bạn chép file wmploc.dll mà ta đã giải nén ở Bước 1 vào thư mục System 32 , chọn Continue khi có thông báo yêu cầu xác nhận.

Lưu ý : phiên bản của tập tin wmploc.dll chứa giao diện Zune là v12.0.7600.16415 vì vậy bạn cần phải nâng cấp WMP lên đúng với phiên bản đó(Nếu đang dùng W7)' hoặc bạn sử dụng công cụ Resource Hacker (tải tại http://www.mediafire.com/?jtymztvzku3) để khắc phục(sửa theo phiên bản WMP của bạn, kể cả SP1).Trong giao diện Resource Hacker, vào menu File\Open và tìm đến file wmploc.dll chứa giao diện Zune trong thư mục System 32.

Tại cột bên trái, bạn duyệt đến nhánh Version Info /1/1033

Rồi thay các số 12.0.7600.16415 bằng 12.0.7600.xxxxx(version của WMP12 mà bạn sử dụng). Hoặc copy toàn bộ mục bên phải của file gốc vào.

Sau khi thực hiện xong, bạn nhấn Compile Script để lưu lại và mở WMP12 lên để kiểm tra.

Bonus:

Do có một số bạn ko làm dc, nên mình sẽ up cho các bạn file wmploc.dll ( Zune), đã chỉnh thành phiên bản 12.0.7601.17514 (phiên bản mới nhất hiện tại cho SP1). Mình đang dùng, đã thay hình nền bạn nào ko thích hình này chỉ việc thay lại hình.
    Bạn nào ko làm dc, hay ngại làm chỉ cần down về, thay thế file wmploc.dll này cho file gốc là dc, và chỉ cần cài Lyrics Plugin là trọn vẹn.
    Lưu ý: Các bạn nhớ kiểm tra lại phiên bản WMP của mình xem có đúng là 12.0.7601.17514 ko đã nhé ;)). Và nhớ vẫn phải Take Ownership file trước khi làm.

Hướng dẫn thay ảnh nền Library và Nowplaying:

Bạn phải đổi Background cho nó bạn dùng chường trình
    hoặc Reshack

để mở File wmploc.dll tại mục C:\Windows\System32 .

tìm đến Folder 275 ->bạn thay thế File LIBRARY_BACKGROUND7.png hoặc các LIBRARY_BACKGROUND 2,3,4,5,6 mà bạn muốn .

Nó sẽ thay cho màn hình này.

và bạn có thế thay thế tiếp ở 275-> 5321. Nó sẽ thay cho màn hình này:

File ảnh thay thế kích thước là tùy bạn, nhưng ko nên nhỏ hơn 800x600, sau đó save lại và thay thế file wmploc.dll cũ

với phiển bản x86 thì bạn chỉ cần thay thế wmploc.dll vào thư mục C:\Windows\System32

nhưng phiển bản x64 thì lại khác các bạn phải vào cả mục
    C:\Windows\SysWOW64
    C:\Windows\System32

Mún xóa hình nốt nhạc trước ảnh nền Nowplaying bạn làm như sau:

Dùng Restorator hoặc Reshack tìm tới key 257/544 xóa key 544 đi là ok, còn mún thay đổi ảnh bạn có thể Replace ảnh khác vào tùy ý.

Chúc các bạn thành công!​

2. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Lột tem thôi.Bác khatmau lại tung chiêu mới nữa rồi.Khà khà.Tks bác nha.:)>-

3. nguoikhongten03

nguoikhongten03 Member Tích Cực

191
    107
    43
    Cái này hay, để làm thử xem sao:D

4. Rainy

Rainy Member Tích Cực

215
    39
    28
    tính hỏi anh khatmau vụ thay mấy cái ảnh của WMP thì thấy topic này :D

5. hoang4341

hoang4341 Member Mới

2
    0
    1
    [​IMG][/url][/IMG]
    Khi mở Now Playing mình mún xóa lun:

play all muisc
    Go to library
    Play previous list

cùng những icon phía trước thì phải xóa khóa nào???
    Thanks

6. thuyenvabien999

thuyenvabien999 Giúp cho bạn là niềm vui của tôi

856
    510
    93
    không được thay ảnh nền Library và Nowplaying:

Mìn mở File wmploc.dll tại mục C:\Windows\System32 .

tìm đến Folder 275 ->bạn thay thế File LIBRARY_BACKGROUND7.png hoặc các LIBRARY_BACKGROUND 2,3,4,5,6.

Dùng Reshack tìm tới key 257/544 xóa key 544 đi là ok, còn mún thay đổi ảnh bạn có thể Replace ảnh khác vào tùy ý.
    save là ok. nhưng mở wmp12 lên thiLibrary và Nowplaying y cũ.... xin mọi người giúp e cảm ơn nhiều.

7. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    em ko hiểu ... mà thay làm chi nhỉ , hát chứ coi hình làm chi .... :)]

8. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Dùng soft replace thay file rồi reset.

9. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Soft chi cho mệt ,take ownship file gốc r` replace vào là ok ,ít lỗi lắm ,chỉ cần đúng version và ảnh 800x600 hoặc cao hơn thì ko lỗi đc :)

10. thuyenvabien999

thuyenvabien999 Giúp cho bạn là niềm vui của tôi

856
    510
    93
    bạn có hướng dùng soft replace cụ thể không. bạn giúp phần teamviewer cài giúp được. minh cam on truoc nha.

11. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Đưa ảnh và file wmploc.dll đây tớ có thể làm cho (chỉ thay library và now playing thôi nhá :D )

12. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Hay rất bổ ích \m/ e đang cần cái này :D

13. Kenny D Nguyễn

Kenny D Nguyễn Thành Viên Cống Hiến

283
    137
    43
    bác máu ơi e add ảnh mới nó hiện lên cái dòng resource type với resource name thì điền cái gì vào

14. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Đưa ảnh lên nói thế này khó lắm :) ,bạn tìm đúng khóa đó kéo ảnh (.jpg) vào khóa đó ,rồi bấm save là ok ,nhớ copy ra sửa rồi replace !

15. Kenny D Nguyễn

Kenny D Nguyễn Thành Viên Cống Hiến

283
    137
    43
    e vào đến cái ảnh muốn đổi rồi. giờ làm thế nào bác chỉ cụ thể cho e đc ko

16. hoanganhtkl

hoanganhtkl Member Chính Thức

36
    4
    8
    Cái này có thay đổi cho XP -> WMP11 kg vậy bro?

17. AcuraILX

AcuraILX Member Chính Thức

24
    2
    3
  18. ziwezi

ziwezi Member Mới

2
    0
    1
    Vậy nếu muốn thay đổi màu chữ trong WMP 12 thì phải làm sao vậy bạn khacmau_sr ?

19. 123offline

123offline Member Chính Thức

34
    10
    8
  20. dungdat196

dungdat196 Member Chính Thức

10
    0
    1