1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Hướng dẫn Unlock ĐT Windows Phone 7 + Chống khóa máy để cài ứng dụng ngoài

Thảo luận trong 'Lập Trình Window Phone' bắt đầu bởi huynhjabao1997, 25 Tháng mười một 2012.

1. huynhjabao1997

huynhjabao1997 Thành Viên Cống Hiến

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Yêu cầu:
    1. Máy tính chạy Windows XP SP3 trở lên, hoặc Windows Vista, hoặc Windows 7
    2. Điện thoại Windows Phone 7 phiên bản Version OS 7004 hoặc 7008, nếu là bản Nodo (7392) thì không thực hiện Unlock được, bạn phải hạ firmware xuống bản 7004. Thực hiện Unlock ở bản 7004 và chống khóa máy từ xa của MS, bạn có thể nâng cấp lên các bản Nodo, Mango mà vẫn giữ được unlock

Thực hiện:
    1. Download SDK về và tiến hành cài đặt vào PC tại đây

2. Download Zune về máy tính và cài đặt tại đây

3. Download chứng chỉ, file ChevronWP7.cer tại đây

4. Gửi file "ChevronWP7.cer" vừa tải lên địa chỉ mail nào đó hoặc gửi cho chính mình, hoặc tải lên trang nào đó để lát sau bạn download về bằng điện thoại Windows Phone 7 của mình.

5. Dùng Internet Explorer trên điện thoại vào mail, tải file "ChevronWP7.cer" đính kèm về và tiến hành cài đặt, kick vào cho đến khi hiện lên chữ install là được. Nếu bạn tải file đó lên host nào đó thì bạn truy cập vào địa chỉ của nó để download

6. Tải file ChevronWP7.exe để unlock máy tại đây.

7. Bật PC kết nối ĐT với PC thông qua Zune. Chạy file ChevronWP7.exe click vào cà 2 ô vuông nhé. Sau đó click vào Unlock. Vậy là máy bạn đã được Unlock thành công.:D

Lưu ý :
    - Điện thoại phải đảm bảo không khóa màn hình nhé.
    - Nếu máy của các bạn là máy windows 7 , vẫn chưa để UAC ( User Account Control ) xuống mức thấp nhất thì các bạn vào Control panel -> User Account -> Change User Account Control Setting kéo xuống mức cuối cùng Never Notify , reset máy rồi tiến hành unlock lại !

- Vì một lý do nào đó bạn muốn bỏ Unlock thì chạy lại file ChevronWP7.exe Sau đó click vào Relock là máy lại khóa như ban đầu.

Bạn đã có thể cài các ứng dụng mà bạn thích (trả phí và không trả phí )
    Chúc các bạn ngày càng thêm yêu em Windows Phone 7 của mình. :D