1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

intel HD 4000 và HD 3000 con nào hộ trợ đồ họa tốt nhất

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi nguyenthanhcuong12, 19 Tháng chín 2013.

1. nguyenthanhcuong12

nguyenthanhcuong12 Member Chính Thức

14
    0
    1
    mình thấy trên trang chủ acer có giới thiệu về HD 4000 hộ trợ phim HD và chơi game 3d có đúng như vậy không các bác pro còn con HD3000 thì chơi game hơi giựt hình quá

2. nguyenthanhcuong12

14
    0
    1
  3. Nguyễn Trọng Trung

Nguyễn Trọng Trung Nhổn - Từ Liêm - Hà Nội

162
    8
    18
    Tên thật:
    Nguyễn Trọng Trung
    Đồ họa tốt thì thêm em AMD readon vào có giật bằng mắt
    Hoặc Nvdia & muốn chơi game không giật thêm em đồ họa ngoài ( rời) này xem có giật không
    kiếm con nào 2gb hoặc khủng hơn 6-8 gb xem nó còn giật nói chung nếu laptop thì giật chơi game là đúng
    Nếu muốn không giật kiếm bộ cây nào cấu hình được thoáng máy chắc mình nghĩ PC là ko giật ^^!

4. Nguyễn Trọng Trung

Nguyễn Trọng Trung Nhổn - Từ Liêm - Hà Nội

162
    8
    18
    Tên thật:
    Nguyễn Trọng Trung
    Chứ còn Intel 3000 hay 4000 cũng vậy chỉ để xem phim chơi đế chế thui ^^!

5. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    VGA của Intel chỉ xem được phim HD thui còn game không chơi được tốt lắm đâu , mà riêng laptop ko thể chơi được game nó sẽ gây ra nóng máy tột độ (trừ AlienWare dòng laptop thiết kế để chơi game) muốn chơi game tốt sài cái VGA rời của hãng Nvidia (Geforce) hoặc ATI (AMD) mà chiến

6. nguyenthanhcuong12

14
    0
    1
    laptop acer intel R Pentium R inside E1-531 acer intelR B960 processor ( 2.2Ghz,2MB L3 cache ) intel R HD Grafic không biết đó có phải là HD3000 không , mình mua ở công ty phong vũ Trụ sở chính: 125 Cách Mạng Tháng 8, Phường Bến Thành, Quận 1, Tp HCM nó bảo là hd 3000 chơi game cũng tạm được nhưng hơi lag và giựt

7. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    bạn nhớ cho mình cái này nhé , VGA Onboard ko bao giờ chơi game tốt hơn VGA rời và laptop ko bao giờ sài mát hơn máy bàn

8. Bùi Đại Gia

Bùi Đại Gia Security Administrator

54
    58
    196
    Tên thật:
    Bùi Đại Gia
    VGA của intel là VGA on board, nó trích một phần RAM làm bộ nhớ và một phần CPU để xử lí đồ họa. Vì vậy mấy con này chỉ có thể chơi game HD như Warcraft,... thôi. Nếu muốn chiến thì bỏ ra 1 triệu mua thêm VGA rời lúc đó chiến mấy không được. :D

9. Pretty Boy

Pretty Boy Member Tích Cực

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Trả lời luôn câu hỏi của chủ thớt là card onboar HD4000 tốt hơn HD3000 và nếu có ý định mua card rời thỳ đừng chú ý đến nó là card 1GB hay 2GB hay 6 8GB như bạn trên kia nói mà hãy chú ý đến ở hãng nào loại card đó tên gì và hỗ trợ ddr mấy và bao nhiêu bit. Thế thôi đối với card rời thỳ GB còn gọi là vram nó chỉ chiếm 1 phần quan trọng nhỏ của card thôi vì nếu GPU không chạy kịp thỳ Vram cũng bỏ trống đi mua card hãy chú ý hãng gì tên card và hỗ trợ ddr mấy và bit bao nhiêu.

10. gaconne1985

gaconne1985 Member Chính Thức

34
    4
    8
    - Vga intel HD 4000 là đời sau của HD 3000, bản thân nó là card share - onboard nhé bạn. Hỗ trợ game, đồ họa good - nếu bạn sài để chơi game, đồ họa nặng thì nên sài vga rời chạy tốt hơn. Về acer thì tuổi thọ máy tầm 2-3 năm là có vấn đề (hoặc vừa hết bảo hành là máy bị trục trặc phần cứng). nên chọn nhưng dòng Laptop businees của Dell, HP hoặc Lenovo nhé bạn, tức là những dòng Bh chính hãng 3 năm ấy. ví dụ: Dell E6410, E 6420, E5520, E5530 (I3-I5-I7), HP Elitebook 8440p, 8460p, 8470p...etc...đó là những dòng mình từng sử dụng.

chipcomputer thích bài này.
  11. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    HD 4000 tất nhiên hơn HD 3000 nhưng 2 con chênh lệch chẳng bao nhiu. Vì 2 con này là card onboard mà. Mún mạnh thì làm 1 cái card rời thì hơn mấy con này nhìu :brick:

12. nguyenthanhcuong12

14
    0
    1
    vậy mình có thể thay thành con con Cpu i3 thành i5 được ko

13. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    thay đk , xem BIOS của bạn có hỗ trợ cho i5 ko đã

14. nguyenthanhcuong12

14
    0
    1
    thằng bạn mình nó dùng CPU intel pentium R B960 nó muốn chuyển sang i3 HD 3000 như của mình được không

15. gaconne1985

gaconne1985 Member Chính Thức

34
    4
    8
    CPU với card Intel HD 3000 chẳng liên quan gì nhau nhé bạn. Tùy vào máy của bạn bạn nó chạy Vga gì, nếu nâng cấp thì có thể nâng cấp CPU thôi. VGA thì nó đã đi theo mainboard của từng dòng máy rùi bạn.
    - Và trường hợp nâng cấp CPU thì có thể nâng được (chạy ổn định). có máy nâng CPU mới vào, có hiện tượng 'chạy tắt' và 'chạy không ổn định'.