1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Internet

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Hồ văn minh thắng, 12 Tháng hai 2015.

1. Hồ văn minh thắng Member Chính Thức

15
    0
    1

Lượt xem: 1,037

2. BanqGia_IT

BanqGia_IT Member Chính Thức

83
    24
    8
    theo mình nghĩ là chơi game nhẹ và ổn định thì nên chọn xp kiếm thêm mấy bản lite nữa thì ok lun
    mà bạn cho mình xin cấu hình máy net được ko

3. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    win 7 h có ai dùng xp lữa đâu mà dùng bootrom hết rùi cho chạy 2 win ai thích win nào thì chạy win đó

4. hoanchien

hoanchien Team NewUpload

2,130
    1,518
    113
    Trên mình vẫn dùng win xp bạn ạ, nhẹ nhàng ổn định chơi không thấy khách phàn nàn gì cả theo mình thì nên chọn xp

5. Hồ văn minh thắng

Hồ văn minh thắng Member Chính Thức

15
    0
    1
    Mình còn 15 máy dùng G41..5 máy H61 và 5 máy H81.... Ram 4G.... vẫn còn xài HDD

6. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    bán hết ổ cứng đi mua thêm ổ ssd và ram lấy main h81 ra là sever chạy ngon nhanh và ổn định hơn dùng ổ cứng khắc phục cũng nhàn

7. Hồ văn minh thắng

15
    0
    1
    ok... mình cũng định vậy,,,nhưng chưa biết cách làm boot rom.. nếu chuyển boot room không biết với dòng main G41 không xài card màn hình rời có chơi fifa III được không ? xin mọi người góp ý với

8. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    thì n khác gì so vs ổ cứng đâu n dùng bằng mạng chỉ cần hệ thống mạng con card đủ 1000mb là ok

9. tvthang700

tvthang700 Blade And Soul

614
    278
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    cái bạn này ko hiểu gì quán nét cả thì phải quán nét ưu tiên máy chạy nhanh mượt nên phần đông là cài xp cho dù cấu hình có mạnh thế nào đi chăng nữa và win 7 thì chỉ có cá nhân thôi

10. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    vãi cả thánh chính thánh mới k hiểu về làm nét bao h đấy h quán nét chẳng ai chạy win xp mấy lữa cả win7 hỗ trợ dx11 lên chơi game mượt mà hơn win xp và ổn định hơn win xp k bít gì về làm nét thì đừng có phán lên google mà xem quán nét h còn nhiều ng dùng xp k hay ra quán nét nào mới mở đấy xem n chạy win gì mian h81 đem chạy win xp ah

11. chuotconleader

chuotconleader Moriyasu Takahashi 森安高橋

3,509
    1,397
    113
    Tên thật:
    Moriyasu Takahashi 森安高橋
    đúg r đấy bạn hiện giờ cấu hìh quán net đc nâg cao r nên phần lớn cài w7 hoặc ss thôi à

12. Hồ văn minh thắng

15
    0
    1
    Duy Don... bạn có thể cho mình xin tài liệu về làm bootrom dc ko? với dòng máy G41 ,, H61 và H81 tất cả điều onboar thì mình cần đầu tư gì thêm nưã.. xin bạn tư vấn giúp,,, qua tết mình phải chuyển hết bootrom thôi... theo bạn với dòng main G41 thì mình có cần đổi qua H hết luôn không ? nếu dc bạn gởi qua gmail dùm mình... hovanminhthang1979@gmail.com

13. tvthang700

614
    278
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    vậy thì khác chỗ mình rồi mình thấy hầu hết ở đây cài xp cả vì nó nhẹ hơn win 7 nhiều lần xài lại đảm bảo hơn
    mà xp là win ổn định nhất trong các dòng win đó, bạn thử hỏi phần đông các quán nét xài win gì là biết liền ah:big_smile:

14. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    bác ở đâu vậy nếu bác biết chút kĩ thuật thì mình có thể cài bootrom qua teamvwer cho bác được dòng g41 của bác là loại đời gần đây hỗ trợ card lan 1000mb k và nếu bạn làm nét thfi mình khuyên lên đầu tư tất cả các máy dùng card đi
    máy chủ thì bạn có thể mua toàn bộ đồ sever cũng được k thì bạn lấy mian h81 làm mua thêm cái card mạng dời 1000mb lữa và ram 8g 1 ổ ssd 120g và 1 ổ game wb black 500g hoặc 1t thế là ok

15. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    xin thông báo vs bác win xp làm nét hiện nay rất hay lỗi vặt nha bác nhiều game chơi k được mượt rất hay tụt ping của nhiều game trừ khi máy quá cùi mới cài win xp thui còn cài hết win7 rùi t là kĩ thuật cài game nét đã từng làm cho gcafe và vinagame lên bít rất dõ

16. Hồ văn minh thắng

15
    0
    1
    ok... cảm ơn Duy Don nhiều... mình ở Bến Tre.... vậy qua tết mình mua thêm card rời rồi nhờ Duy Don hổn trợ giúp nhé... Dòng máy G41 và H61 thì có cần gắn thêm card màn hình không hay chỉ cần card lan thôi....

17. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
    gắn hết chơi mơi ngon kể cả mian đời cao cũng gắn hết vào

18. duydon

duydon Member Tích Cực

440
    110
    43
    Tên thật:
    Đôn
  19. luckystar1314

luckystar1314 Moderator Ban Quản Trị

1,353
    1,301
    113
    Tên thật:
    Trần Trung
    Công nghệ phần cứng bây giờ nên dùng win 7 để khai thác hết tài nguyên của phần cứng bạn nhé !

20. tvthang700

614
    278
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    nói thế là sai nguyên tắc bạn ah win xp đc công nhận là win tốt nhất vì nó nhẹ nếu bạn nói lỗi thì chỉ do mấy cái người cài máy vớ vẩn mới bị lỗi win thôi, tụt ping thì nó do mạng chứ liên quan gì đến win chứ:brick: bác thì thích xài win 7 còn mình thì vẫn xp vì xp dễ sửa lỗi win hơn
    bạn xem cái này là rõ hơn nè: https://vn.answers.yahoo.com/question/index?qid=20110406065222AA8rhD7