1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

KeePass Password - Bảo mật lưu trữ mật khẩu

Thảo luận trong 'Hệ Thống Và Bảo Mật' bắt đầu bởi nguoikhongten03, 6 Tháng năm 2013.

1. nguoikhongten03

nguoikhongten03 Member Tích Cực

191
    107
    43

Ngày nay, bạn cần rất nhiều mật khẩu cho các công việc của mình: email, các forum yêu thích, tài khoản ngân hàng. Tất nhiên, các mật khẩu này nên khác nhau, dẫn đến việc ghi nhớ chúng không hề dễ dàng.

Mật khẩu dễ nhớ như ngày sinh, số điện thoại, tên người thân,… thì cũng dễ đoán và ngược lại những mật khẩu khó đoán như *45#%JIU(W lại chẳng dễ nhớ chút nào. Giải pháp toàn diện cho vấn đề “đau đầu” này chính là sử dụng một phần mềm giúp bạn tạo, lưu trữ và bảo vệ mật khẩu của mình. Trong trường hợp này, không có sự lựa chọn nào thích hợp hơn KeePass Password Safe, một công cụ giúp bạn giải quyết mọi vấn đề đau đầu với mật khẩu, với những tính năng tuyệt vời. Đây là một công cụ mã nguồn mở nên hoàn toàn miễn phí.

Một số tính năng chính:
    • Cơ sở dữ liệu được mã hóa cao
    • Hỗ trợ các mật khẩu chủ và ổ đĩa chính
    • Chạy trên tất cả các hệ điều hành Windows và không cần phải được cài đặt
    • Xuất danh sách mật khẩu để TXT, HTML, XML hay CSV file
    • Nhập khẩu từ CSV, CodeWallet (Pro) TXT và Password Safe v2 TXT file
    • Dễ dàng chuyển giao cơ sở dữ liệu
    • Hỗ trợ các nhóm mật khẩu
    • Thời gian các lĩnh vực và hỗ trợ nhập tập tin đính kèm
    • Auto-loại, toàn cầu tự động loại kết hợp phím nóng và kéo-thả n hỗ trợ
    • Trực quan và xử lý an toàn Windows clipboard
    • Tìm kiếm và phân loại
    • Hỗ trợ đa ngôn ngữ
    Hướng dẫn cơ bản về cách sử dụng KeePass: http://ngocvietcode.wordpress.com/2011/06/02/keepass/

buonviem and anonymous like this.
  2. buonviem

buonviem Member Tích Cực

238
    74
    28
    cái này mình quên mật khẩu có tìm lại đc k bạn ^^^

3. nguoikhongten03

191
    107
    43
    Ý bạn là sao, nếu bạn quên mật khẩu của 1 dịch vụ nào đó thì phải đưa mail để người ta cấp lại.Còn cái này nó có tác dụng giúp bạn lưu giữa mật khẩu an toàn không sợ bị mất cắp không lo quên với các mật khẩu có độ phức tạp cao.

4. cafechieu_vn

cafechieu_vn Member Tích Cực

163
    81
    28
    Hướng Dẫn Qua 1 chút về cách sử dụng đc không bạn

5. nguoikhongten03

191
    107
    43
    Ok đợi mình 1 xíu :D

6. nguoikhongten03

191
    107
    43
  7. thuyenvabien999

thuyenvabien999 Giúp cho bạn là niềm vui của tôi

856
    510
    93
    không biết cái này co thể chống được hack pass gmail hay face book

8. nguoikhongten03

191
    107
    43
    Tool thì cũng chỉ đỡ được 1 phần nào thôi bạn. Nhưng mà không biết thánh nào có thể hack pass được gmail vậy :oh:

9. thuyenvabien999

856
    510
    93
    e co thể hack được pass bất kì tài khoảng nào đăng từng đăng nhập vào wed

10. nguoikhongten03

191
    107
    43
    Trời, ghê vậy sao vậy bạn hack luôn cái pass gmail của mình đi :adore:

11. thuyenvabien999

856
    510
    93
    hack gmail là bình thường :sexy_girl:.
    lỡ bữa nào mình quên pass thì lấy nó ra hack một cái là có tất cả tài khoảng mà mình đã đăng nhập

12. nguoikhongten03

191
    107
    43
    Bạn tự hack của mình hay đi hack của người khác, Việt Nam dạo này lắm nhân tài CNTT quá :ah: Bạn mà qua SV làm cho GG hay FB có khi báo đạo đó :feel_good:

13. thuyenvabien999

856
    510
    93
    quên mặt khẩu của mình thì phải tự hack mình rồi, với lại đứa nào mình ghét mới hack thoi.
    vì đạo đức nên mình ko hack tài khoảng người khác, chỉ nghiêng cứu cho biết ứng dụng khi cần

14. nguoikhongten03

191
    107
    43
    Gặp cao thủ rồi. Không biết dùng cách nào spy/keylog hay capture screen hoặc 1 vài chiêu trò dùng Phishing :haha:

15. thuyenvabien999

856
    510
    93
    Keylogger là một chương trình nhỏ ghi lại mỗi một phím (bao gồm cả mật khẩu) mà người dùng gõ trên bàn phím máy tính.
    SpyBubble là một chương trình có thể Theo dõi các cuộc gọi , SMS Ghi & Email , Biết GPS địa điểm của người dùng mục tiêu và nhiều hơn nữa.
    phishing là một chương trình có thể gửi một trang đăng nhập giả mạo cho bạn bè fool của bạn và khi bạn bè / nạn nhân của bạn muốn đăng nhập vào sau đó chi tiết đăng nhập của mình đến với bạn.
    những cách đó mình đã thử tỉ lệ thành công 50% thôi
    Hiện tại mình một cách tỉ lệ thành công là 100% những kiểu tấn cong office :canny:

16. nguoikhongten03

191
    107
    43
    :) Bạn chém suốt từ tối qua đến giờ mà không mệt hả :oh: Bạn biết gmail có mấy lớp passwork không. Giờ mình quăng cả địa chỉ mail với pass cho bạn, bạn cũng không vào được :feel_good:

17. thuyenvabien999

856
    510
    93
    có 2 lớp password. bạn hãy nhớ rằng điều cái bạn nói chỉ áp dụng cho hack online thôi, còn office link thì không được . nếu pass gmail mà mình ko vào được thì bạn cũng không vào được, ko vào được thì mình gmail luôn