1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Khắc phục lổi mất MBR bằng Paragon Partison Manager Server

Thảo luận trong 'Hệ Thống Và Bảo Mật' bắt đầu bởi nhaque7, 28 Tháng bảy 2013.

1. nhaque7

nhaque7 Member Chính Thức

45
    33
    18
    Sau đây mình xin chia sẽ với các bạn một cách khắc phục lỗi mất MBR trên ổ cứng mà mình sưu tầm được. Tuy lỗi nầy ít phát sinh nhưng mình đã từng bị và đã khắc phục được như sau:

Trước tiên bạn cần phải có công cụ là CD hoặc USB Hiren Boot, mình nghĩ nên là phiên bản mới nhất nhưng củ cũng không sao.

Các bước thực hiện:

1.Khởi động Hiren Boot sau đó vào mục Partition Tool.

2.Chọn Paragon Partition Manager Server

3.Trong Paragon Partition Manager Server chọn thẻ Hard Disk, chọn Update MBR, Khi đó nó sẽ hiện hộp thoại Question, bạn chọn Yes.

4.Dưới góc trái màn hình bạn chọn Apply

5.Thoát Paragon Partition Manager Server và khởi động lại máy xem kết quả thôi.

Đơn giản mà phải không!

Đối với máy tính một sự cố thì sẽ có nhiều cách giải quyết. Vì vậy mình muốn chia sẽ với các bạn không phải là kỷ thuật viên như mình và những ai chưa sử dụng qua một trong những cách đó để khi gặp mà sử lý. Hy vọng bài viết sẽ có ích cho các bạn.

Cảm ơn vì đã đọc.

Nhaque7

2. anhviet0008

anhviet0008 Member Tích Cực

297
    17
    18
    Thank nhe đơn giản quá nhỉ :byebye:

3. before_u_go

before_u_go Member Chính Thức

50
    6
    8
  4. nhaque7

45
    33
    18
    Theo mình thấy thì nó đơn giản hơn boot ice. Còn bằng hay không thì mình chưa thể so sánh. Nhờ các bạn có kinh nghiệm cho thêm ý kiến.

5. before_u_go

50
    6
    8
    Paragon Partition Manager Server thì ko phổ biến lắm hiện nay trên các phiên bản mini win có bản có bản ko ( mình toàn dùng mini win thôi ít khi dùng cả hiren vì mình thấy hiren nhiều thứ quá,dùng ko hết),còn bootice thì chắc cmn luôn,bản nào cũng có
    bootice dùng chưa chắc đã phức tạp hơn [​IMG]

nhaque7 thích bài này.
  6. before_u_go

50
    6
    8
    ae chỉ giúp up ảnh thì chọn trang nào nhể,em biết mỗi up lên google drive thôi,ảnh của em bên trên ko phải die đâu,mấy bác click mở trong tab mới là thấy

7. vanchiencomputer

vanchiencomputer Team NewUpload

513
    252
    63
    Tên thật:
    VĂN CHIẾN
    Fix MBR có rất nhiều tool làm được, ai quen với tool nào thì dùng tool đó thôi, tool nào cũng đi đến 1 kết quả mà thôi

nhaque7 thích bài này.
  8. nhaque7

45
    33
    18

Trang upanh.com miễn phí và nhanh đó bạn.

before_u_go thích bài này.
  9. nhaque7

45
    33
    18
    Bởi vậy cuối bài viết mình có nói là chia sẽ 1 trong những cách đó mà, còn nếu như mình có nhiều cách hơn thì việc xử lý sẽ dễ dàng hơn thôi "chỉ sợ không biết, chứ đâu sợ biết nhiều" phải không nào.

10. lehoaianh

lehoaianh Member Mới

1
    0
    1