1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Khởi động máy tính bằng bàn phím .

Thảo luận trong 'Thủ Thuật Máy Tính' bắt đầu bởi keilenvnn, 17 Tháng mười hai 2012.

1. keilenvnn

keilenvnn Member Chính Thức

15
    1
    3
    Tình hình là trước đây em có ghé vào tiệm internet kia và mở máy tính lên thì nhân viên của tiệm internet có nhắc nhở là : bấm phím 7 và 9 và Enter 2 lần trên bàn phím. và sau đó máy tính liền khởi động. Em mạo muội đặt câu hỏi và nhờ có anh em nào biết làm sao khởi động Máy tính từ bàn phím..
    Em xài Main P8H61-MX R2.0 ( Link trang chủ: http://vn.asus.com/Motherboards/Intel_Socket_1155/P8H61MX_R20/)
    Ai biết cách nào boot bằng các phím trên bàn phím giống như trên( phải bấm phím 7 9 Enter) xin hướng dẫn em..... Xin cám ơn...>!!!!

2. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Chịu ... cái đó là do người ta chỉnh boot trong môi trường dos đấy. Tùy máy người ta đặt lệnh thui :|

3. keilenvnn

keilenvnn Member Chính Thức

15
    1
    3
    Ừ mình biết là cái này sẽ chỉnh trong bios. Không biết có ai đã sử dụng qua dòng main đời socket 1155 giống mình và đã boot từ bàn phím chưa? Xin giúp đỡ

4. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Mình ko rành . Bạn wa 4rum khác hỏi thử đi :D Wa voz hoặc tinhte mà hỏi ;))

5. hoangtinh164

hoangtinh164 Member Tích Cực

261
    156
    43
    cái main của mình thì nhấn f11 là vào boot luôn cái khác thì không biết mà khi máy khởi động bạn thử lần lượt từ f1 > f12 là ra thui có ảnh hưởng gì đâu mà sợ

6. onehithp

onehithp Moderator Ban Quản Trị

387
    195
    43
    Alt+ F4 là được ngay đó mà :))

7. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    chỉ bạy quá cái đó chỉ áp dụng xp còn win 7,8 chả đc bạn nhé

8. HaMinh_dbp

HaMinh_dbp Member Tích Cực

257
    88
    28
    Win8 win7 mình vẫn dùng bt! sao bạn lại bảo ko dùng được! nếu muốn Reset hay khởi động máy! có 1 cách đơn giản hiệu quả! là tạo 1 shurtcut để tắt máy!(chác ai cũng biết làm cái này)! sau đó gán phím tắt bất kì tùy bạn lựa chọn vào Shurtcut vừa tạo! là ok! mình đang dùng Phím F12 ;))
    Chúc bạn thành công!

9. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Tạo registry menu chuột phải click vào là tắt thui >:)