1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

không thể khởi đông hoặc dùng hiren boot

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi zzkaizz11, 6 Tháng mười một 2014.

1. zzkaizz11

zzkaizz11 Member Chính Thức

58
    9
    8
    Hôm qua em nghịch ngu, format mất ở c, em phân vùng lại toàn bộ máy, kể cả ổ d và e
    sáng nay em sử dụng usb boot bình thường, vào win xp mini dc, nhưng h mở máy lên cắm usb vào nó cứ báo NTLDR IS MISSING, PLEASE.......TO RESTART
    em đã sử dụng cả usb cài win 8 nhưng đều ko dc và đả thử bằng nhiều usb khác nhau
    Tình trạng máy em hiện tại là toàn bộ ổ HDD ko có bất kì 1 dữ liệu nào, ko thể khôi phục
    Pro nào có cách chỉ em với

caynatasa thích bài này.
  2. tvthang700

tvthang700 GHOST

567
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    +Lỗi này là do Hệ điều hành của bạn thiếu một số File hệ thống trong ổ đĩa cài hệ điều hành của bạn. Bạn có thể vào máy không bị lỗi này và mở cho hiện tất cả file ẩn để chép các file hệ thống trong ổ đĩa cài hệ điều hành như các file NTDETECT.COM, ntldr , boot.ini ... sau đó chép sang máy của bạn. Có thể khỏi động từ Dos để chép vào...
    +Hoặc là bạn kiểm tra mấy cái dắc cắm ổ cứng nếu như các dắc cắm ổ cứng bt thì bạn dùng phần mềm kiểm tra ổ cứng hoặc bad xem ổ cứng có bị lỗi ko?

3. mrthien217

mrthien217 I likeSupport

611
    188
    43
    lỗi này là do mất flie boot
    đơn giản là bạn boot vào win mini sử dụng đĩa hoặc usb cũn dc
    boot vào xong cẩn thận làm các bước sau đây
    1 : Format phân vùng muốn cài win
    2: Set active lại nó
    3 : cẩn thận tí nữa thì dùng bootice nạp boot cho nó
    hoặc sau khi set active có thể cài win lại bt hoặc xài ghost

Xong

caynatasa thích bài này.
  4. tvthang700

tvthang700 GHOST

567
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    Hôm qua em nghịch ngu, format mất ở c, em phân vùng lại toàn bộ máy, kể cả ổ d và e
    sáng nay em sử dụng usb boot bình thường, vào win xp mini dc, nhưng h mở máy lên cắm usb vào nó cứ báo NTLDR IS MISSING, PLEASE.......TO RESTART
    em đã sử dụng cả usb cài win 8 nhưng đều ko dc và đả thử bằng nhiều usb khác nhau
    Tình trạng máy em hiện tại là toàn bộ ổ HDD ko có bất kì 1 dữ liệu nào, ko thể khôi phục
    in đậm nè bác :byebye:

bifefa thích bài này.
  5. zzkaizz11

58
    9
    8
    Em đã bỏ đĩa và cả usb, nhưngvẫn ko thể vào win mini dc. Nó vẫn báo lỗi mất file

6. zzkaizz11

58
    9
    8
    Em đã bỏ đĩa và cả usb, nhưngvẫn ko thể vào win mini dc. Nó vẫn báo lỗi mất fileem xà
    Em xài laptop mà. Với lại hồi sáng đang trong winmini, tự dưng nó báo lỗi và bung ra tới giờ

7. anhviet0008

anhviet0008 Member Tích Cực

298
    17
    18
    sao cái này nói là lỗi do hệ điều hành được , giả sử nếu như máy mới mua ổ cứng chưa định dạng ta cũng có thể khởi động từ usb để định dạng lại HDD mà hihi chỉ có thế thôi cũng ko nghĩ ra àh :misdoubt::byebye:

8. zzkaizz11

58
    9
    8
    thế mới nói. buổi sáng em còn vào win mini để phân vùng ổ dc, nhưng có điều chạy onekey ghost thì ko chạy dc, một lúc sau thì nó báo 1 đống lỗi và tự tắt mắt, máy tắt xong thì khỏi động ko dc, sử dụng hirren boot cũng ko dc luôn, màn hình nó đen thui, cứ báo ntldr is missing....

9. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    cài lại win là ok sau đó chả phải làm gi cả

10. zzkaizz11

58
    9
    8
    em biết là thế, nhưng mà bây giờ có bỏ đĩa hirren boot hay usb boot gì nó đều ko nhận, vẫn báo lỗi
    vào bằng hirren or noctorn ghost ko dc thì em cài win bằng niềm tin :beat_shot:

11. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    hơ hơ mình bảo bạn dow bộ cài win 7 về sau đó dùng utraiso mà ghi ra usb hay đĩa mà cài ý mà

12. zzkaizz11

58
    9
    8
    em tạo usb cài win8 r, nhưng như em đã nói nhiều lần ở trên, cắm usb vào cũng vậy à, nó ko nhận, đến cả đĩa hirren boot cứu hộ nó còn chả thèm nhìn mặt nữa là :cry:

13. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    bạn thiết lập bios cho usb chưa.đưa usb lên trên mà khởi động từ usb mà cài

14. zzkaizz11

58
    9
    8
    mình thiết lập r, nhưng nó vẫn ko nhận mới đau :cry:

15. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    cho hỏi bạn dùng pc hay laptop vậy và main gi vậy

16. zzkaizz11

58
    9
    8
    mình xài lap dell vostro 2421

17. zzkaizz11

58
    9
    8
    sáng đang vào winxp mini ngon lành tự dưng bung ra r bị vậy luôn, chắc phải đem lên tiệm mất mấy trăm r

18. tvthang700

tvthang700 GHOST

567
    263
    63
    Tên thật:
    VIETTHANG
    lap cũng có thế lỏng gì đó mà nó cũng có dây cáp dữ liệu chứ đâu phải nối như ko dây, win mini còn bị nữa là.....

Last edited: 6 Tháng mười một 2014
    bifefa thích bài này.
  19. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    bạn có dùng teamvew ko.để mình kiểm tra cái usb xem có bị sao ko nhé

20. zzkaizz11

58
    9
    8
    chắc cũng có thể, tại đang ở trng winmini nó báo lỗi file gì đó rồi bung ra. lại phải tốn tiền r
    mà tiện thể cho mình hỏi mình format toàn bộ hdd và mình tạo 1 usb cài win8.1 ko cần đĩa hirren có dc ko, hay là phải sử dụng đĩa hirren vào win mini cài win 7, r từ win7 cài win 8.1