1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Kiểm soát Internet?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi mai duy hung, 14 Tháng mười 2013.

1. mai duy hung

mai duy hung Member Tích Cực

183
    41
    28
    Các ppro cho hỏi có phần mềm nào theo dõi máy nào trong mạng lan đang down load hay vào trang web nào không. Ở phòng trọ mình có 1 thằng dùng 1 phần mềm có thể biết máy mình đang làm gì có down hay không. Và h là no chặn luôn máy mình . máy vẫn co mạng nhưng riêng google.com thì báo lỗi không tìm thấy còn các trang khác vẫn vào đc riêng tim vs google.com thi báo hỏng hết mọi người giúp mình vs.

Nguyễn Tiến Nhật thích bài này.
  2. Unjow

Unjow i do what i like n i like what i do =)

7
    2
    3
    Tên thật:
    Toan sanse
    :angry: Phải xem có ai làm thế hay do máy bạn thì sao ? nếu hắn làm thế thật thì cho cả Room tắt mạng lun đê :big_smile: Đến khi biết hắn là thằng nào (qua IP) rùi thì chỉ có phá riêng noá thui ha :brick: Inbox mình chỉ cho :bad_smelly:

mai duy hung and zaizai_bao like this.
  3. zaizai_bao

zaizai_bao Member Chính Thức

10
    1
    3
    vấn đề này hay đó mình cung tìm cách hoài mà ko đuọc

4. changtraiyeudoi

changtraiyeudoi Member Chính Thức

9
    0
    1
  5. doccosuotkiep

doccosuotkiep Member Chính Thức

8
    1
    3

theo như bạn nói thì mình có 1 vài ý kiến thế này, bạn làm theo thử nhé:
    - Giả sử là có phần mềm hay cách gì đó mà ng ta quản lí đc máy tính bạn thì theo mình bạn nên cài lại win rồi đổi wordgroup . Vì mình nghi có thể ng ta cài thứ gì đó vào máy tính bạn nên việc cài lại win sẽ giúp bạn loại bỏ. Đổi wordgroup sẽ là cách để những ng trong mạng lan k xâm nhập đc vào máy bạn
    - Việc bạn vào google.com k đc còn những trang khác đc thì theo mình bạn cài đặt lại ngày giờ, múi giờ thử
    Good luck bạn. Thân !

6. mai duy hung

183
    41
    28
    thank bạn nhé mình đã tìm ra đc phần mềm đấy là gì rồi, không phải do máy mình đc vì mình đề phòng rất cao. đặt pass từ khi vào boot cơ mà nên không ai vào đc máy mình mà làm gi hết. đã chặn IP của nó quá modem Tplink và ca nhà lại có mạng lại hj hj

7. mai duy hung

183
    41
    28
    netcut có antinetcut ma bạn dù sao cũng thank bạn..........

8. mai duy hung

183
    41
    28
    chào bạn mình cũng đã làm rồi đây là tên phần mềm đấy no chỉ chặn HTTP và giới hạn băng thông của tất cả mọi người trong mạng Cain & Abel
    mình có tìm hiểu qua nhưng chưa rõ anh em vào giúp tipees hiện đã chặn ip của nó trong TP-link thì cả nhà lại dùng đc nhưng cứ mở ra cho nó thì cả nhà khoảng 2p sau lại bị mất mặng khong vào đc google nữa

9. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Log Off lại máy là vào lại dc Google

10. mai duy hung

183
    41
    28
    đã thử vẫn không đc bạn nhé hiện h chỉ có 1 cách đó là chặn mac của nó trên tplink thì cả nhà vào đc mạng. mình muốn mọi ng giúp đỡ đẻ có băng chứng cho nó dizzzz khỏi mạng luôn cho đỡ lằng nhằng sau này

11. kbw1

kbw1 Member Tích Cực

436
    47
    28
    Bạn nói thêm cho mọi người học hỏi được không? Bạn làm thế nào vậy?:too_sad:

12. NgoaLong1991

NgoaLong1991 Member Chính Thức

18
    4
    3
    Có 1 máy trong mạng LAN nhiễm Virut rồi......=>> dẫn đến khi thằng đó mở máy là cả xóm phải chịu khổ chung...chứ nó chả biết làm cái đêck gì đâu...

13. mai duy hung

183
    41
    28
    không phải bạn ak. nó lúc nào cũng mở máy để download game chơi mà khổ nó chơi 1 game thì không nói làm gì cứ chơi game đc 2-3 ngày nó lại down game mới về chới. toàn game nặng có game lên đến 45g nản luôn toàn cắm máy. cứ chặn ip của no tren modem thi dù no có mở máy thì cả nhà vẫn dùng đc. con mở ip cho nó thi cả nhà nghỉ dùng mạng. hiện no vừa lấy mất tk 192.168.1.1 của mình và thay mất rồi mình vừa phải resete modem haizzz. phần meemft trên kia có thể lấy đc cả mk nữa mà

14. gadusochet

gadusochet Member Tích Cực

269
    36
    28
    đồng chí bạn ơi, cho tớ hỏi cách chặn mac với. Tớ muốn chặn ai vào wifi nhà tớ mà xem cách thì toàn nc ngoài chưa tìm đc bài nào tiếng việt cả dễ hiểu. Có gì bạn chỉ giúp tớ với :D
    xem nó có hao hao ko về làm thử ^^!

15. mai duy hung

183
    41
    28
    Mình dung TP-link 150mb TD-W815n bạn ak hj hj
    http://www.tplink.kz/content/megali...link_td-w8101g_td-w8901g_td-w8151n_td-w8951nd hình ảnh nó như thế này nhé

gadusochet thích bài này.
  16. mai duy hung

183
    41
    28
    nếu đúng modem hoặc na ná giống thì pm mình hướng dẫn cho

gadusochet thích bài này.
  17. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    em xem lại ngày h đi chứ làm zì mà có thằng khùng nào chặn google chứ..! nó bị điên ah..!

18. thoitrangthanh

thoitrangthanh Member Mới

1
    0
    1
    bạn có dùng wifi không? nếu dùng chung wifi với nó thì nó có thể làm thế với bạn được, vào nó chắc là thằng chủ nắm cái molduom . còn mạng Lan mà cắp dây cáp thì không đâu

19. mai duy hung

183
    41
    28
    đã kiểm tra rồi anh ạ. đúng h giấc em có nói phần mềm nó dùng ở trên nhưng không biết làm thế nào. em la chủ modem mk chỉ mình em biết nhưng phần mềm kia nó lấy mất mk và đổi mất rồi

20. mai duy hung

183
    41
    28
    mình dùng medem wifi 1 cổng bạn ak. đây mạng lan chỉ mình mình có thôi cả nhà dùng wifi. mình dám khẳng định là nó dùng và do phần mềm kia làm nhưng khong biết đối phó vs phần mềm kia thế nào