1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

ko cài đuợc win bằng usb

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi hungblackbenry, 20 Tháng mười hai 2013.

1. hungblackbenry

hungblackbenry Member Chính Thức

29
    1
    8
    Như tiêu đề , có bác nào rành về cái này giúp mình tí . mình đã làm đúng như các bài huớng dẫn như trên web . dow file iso về fomas usb rồi giải nén file iso đó ra , hầu như đã làm đúng gần hết , chỉ thiếu la máy mình chư cài cái phần mền image Mastering API v2.0 , vì máy mình đang sài win xp nên hình như phải cần đến phần mên này thì phải . Mình tìm trên mạng chả có để tải về cài , nên khi làm các buớc như trên , đến khi tắt máy cắm usb vào để cài win thì nó chả nhận , nó chỉ ra cho mình 1 lệnh gõ . CTRL + alt + Dele để thoát . mình đã thử dùng nhiều iso tải trên mạng mà vẫn vậy . ae vào giải quyết đc vấn đề này giúp mình với !

2. gialongtdh

gialongtdh Member Chính Thức

15
    6
    3
    Không nhận USB hay không vào được boot để cài, bật máy ấn ESC liên tục nha, xong rùi chọn USB (cách này đa số các dong máy đều làm được)

3. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    VÀo đk bios chưa hay là chưa vào đk thì chịu luôn, máy bạn là máy j vào menu chọn usb boot mới cài được chứ