1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Làm đẹp wwin xp với tuneup styler-cho người ngại mod win :D

Thảo luận trong 'Các Soft Trang Trí Desktop' bắt đầu bởi thebest4iu, 16 Tháng chín 2012.

1. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Cách này cho ai lười mod win thôi nhé sai sót gì các bác chém nhẹ thôi nhé :D:D:D:D:D
    đầu tiên các bạn down những thứ cần thiết về:
    trog này gồm có: boot screen, log on screen, icon pack và theme
    mình để linh tinh nhưng khi dùng tuneup styler nó sẽ chỉ hiện file riêng của từng loại thôi, ko nhầm lẫn dc đâu nhé
    boot screen :

log on screen:

iconpack: tha hồ nhé

icon nào bạn ko thích thì bạn chỉ cần bấm vào reset element to window default

và theme : coppy vào C:\WINDOWS\Resources\Themes

xong, ai muốn dùng cái gì chỉ cần chọn tab đấy, add-> load from file -> apply
    rất đơn giản, mình viết topic cho bạn nào chưa biết thôi, dùng tune up rất nhẹ và an toàn cho window, ko phải lo lỗi file hệ thống gì hết

thành quả đây, cộng thêm thanh rocket dock nữa, rất đẹp, đâu cần phải aero hay soft chuyển giao diện sang wwin 7 nhỉ
    -:D-

2. vthuancntt

vthuancntt Đang Học Hỏi

462
    517
    93
    Nếu sử dụng Turn up. Bạn nên ẩn shortcut của icon thì nhìn sẽ đẹp hơn. ko ảnh hưởng gì tới hệ thống cả. Mình thích sử dụng chương trình này lắm. vừa thay đổi được icon trong máy, bảo vệ máy khá tốt. nói chung các bạn cứ từ từ mà nghiên cứu chương trình này nhiều chức năng lắm.

fjksdflgh thích bài này.
  3. fjksdflgh

fjksdflgh Member Mới

1
    0
    1
  4. lll_C7G_lll

lll_C7G_lll ♥→ Milker ←♥

304
    75
    28
    Tên thật:
    Trần Công
    Mình cài đặt logon screen bằng cái này xong thì logon screen đen xì không hiểu lí do và cách khắc phục:doubt::cry: