1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Làm sao cho bản win giảm dung lượng khi ghost

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi Huyharu, 18 Tháng chín 2013.

1. Huyharu

Huyharu Member Chính Thức

7
    0
    1
    Mình mới làm bít làm ghost nhưng bản ghost của mình khi tạo file .gho thì có dung lượng ~2gb với XP và ~5gb với win 7 mình làm ghost bằng Spat ko tinh chỉnh hay lược bỏ thành phần của win chỉ cài soft và tắt System restore mong các bạn chỉ giáo thêm.

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,571
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Cài đặt soft chọn lọc, cần thiết thôi. dọn rác, Office 20, 13... xóa MSOCache...

Huyharu thích bài này.
  3. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    bạn nên gg thì hay hơn.vì mỗi ng có 1 cách riêng rồi bạn tổng hợp lại cho mình thì sẽ làm gho nhỏ dung lượng thôi ban a.làm gho mãi rồi sẽ có kinh nghiệm thôi:beat_shot:
    chúc bạn thành công:brick::beat_brick::beat_plaster:

Huyharu thích bài này.
  4. keylove

keylove Member Tích Cực

121
    18
    18
    Mọi người làm và test ngay trên máy mình à :D hay cài máy ảo vậy?

Huyharu thích bài này.
  5. Huyharu

7
    0
    1
    Mình toàn làm ghost trên máy thật thôi làm trên máy ảo thấy nó hay bị lỗi khi đem ghost cho máy thật.

6. Huyharu

7
    0
    1
    Rác thì mình dùng ccleaner quét sạch rồi,soft thì cài vừa đủ,office thì mình cài bản 2003 xóa MSOcahe thì mình ko rõ bạn có thể nói rõ hơn đc ko.Thank bạn đã góp ý kiến.Soft mình cài thì như hình dưới cái Avast là ghost xong mới cài ngoài ra thì mình đã update các bản cập nhật quan trọng hotfix và cài thêm net3.5 sp1 và net 4.0. 1.JPG

7. Huyharu

7
    0
    1
    Nén thì mình dùng Highest rồi.Bạn nói xóa pagefile nhưng mình muốn hỏi là xóa cái đó có ảnh hưởng gì ko và nếu muốn xóa thì nó nằm ở đâu.Cảm ơn bạn đã góp ý.

8. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    ghost -z9 mức nén cao nhất và lâu nhất :so1:

Huyharu thích bài này.
  9. Huyharu

7
    0
    1
    Bây giờ mình tạo bản ghost rồi thì có thể dùng Ghost explorer để xóa pagefile ko.Cảm ơn bạn.

10. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    dc nhưng sẽ gây lổi ngẩu nhiên tốt nhất bạn nên xóa nó trước khi tạo ghost

Huyharu thích bài này.
  11. Huyharu

7
    0
    1
    Mình dùng VMware 8.0 bạn ah lúc làm ghost với cả tạo ghost trên máy ảo xong rồi mình đem ra test trên máy thật nó ko vấn đề gì cả nhưng nó còn sót cái VMware tool để truyền dữ liệu từ náy ảo và máy thật mình xóa nó đi từ máy thật Reset lại dính lỗi màn hình xanh luôn.

12. Huyharu

7
    0
    1
    Cảm ơn bạn mình cũng chỉ bít sơ qua về làm ghost trên máy ảo thôi để mình thử lại xem sao.