1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Lập Trình Viên hay Quản Trị Mạng trong 2014 ?

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi bangtam, 6 Tháng mười hai 2013.

Bạn sẽ chọn gì?

1. Quản Trị Mạng

100.0%
  2. Lập trình viên

0 vote(s)
    0.0%

1. bangtam

bangtam Member Chính Thức

5
    0
    3
    Câu hỏi này đã có nhiều người hỏi rồi, nhưng chưa nhận được câu trả lời thực sự hữu ích cho mình. Và chắc chắn rằng cũng đang có rất nhiều bạn, đang trong hoàn cảnh như mình, phân vân giữa lập trình viên và quản trị mạng? "Đàn bà sợ chọn nhầm chồng, đàn ông sợ chọn nhầm nghề"
    - Mình ko muốn giữa đường quay lại thì đã muộn. Vì vậy rất mong, các Bác, các anh chị đi trước có thể cho mình một lời khuyên thực sự hữu ích đối với trường hợp của mình!
    Nếu nói đến sở thích và đam mê, thì thật sự mình rất mê công nghệ, mình mê công nghệ từ nhỏ. Lập trình hay Quản Trị Mạng mình đều thích, nhưng sự thật mình thích lập trình hơn mạng một chút. Mình có thể ngồi hàng giờ để code một bài C, hay ngồi cả ngày để search tin tức trên mạng....
    -Mình thấy học lập trình thì chi phí có vẻ ít hơn, chủ yếu là tự học. [​IMG]*****: nhưng cái này đòi hỏi phải tư duy học được lập trình hướng đối tượng .
    1 số trung tâm dạy lập trình ở hà nội như: fpt-aptech,bachkhoa-aptech,vtc academy...vv
    -Còn mạng thì bắt buộc phải học tại trung tâm, chứ khó mà tự học được, phải có những chứng chỉ Cisco, Microsoft.. Và những chứng chỉ này thì khá là đắt.
    1 số trung tâm dạy quản trị mạng như: pnh ( mình chỉ mới biết trung tâm này qua 1 anh bạn người quen)
    Lập trình = khó hơn + yêu cầu cao hơn(IQ +Time +...) +lương cao hơn +khó kiếm việc hơn (xu thế hiện nay) + khả năng tự học
    Quản trị mạng = dễ hơn + lương thấp hơn + đầu tư ban đầu cao(Mấy cái chứng chỉ ACNA,CCNA,MSCA...) + dễ tìm việc.
    ===>Quyết định chọn Quản trị mạng.Nhưng học quản trị mà mù Lập trình thì cũng ko ổn đâu
    Đây là ý kiến cá nhân mình.
    Mình qua 1 người bạn có quen 1 anh tên thụy bên TRUNG TÂM PNH có:
    yahoo:haryakira và dt:09345.313.59 cũng hỏi qua 1 chút về những cái sắp học.
    Nghe bạn bè nói về trung tâm này nhiều rồi đang định sang đó học về CNAM Là khóa học cung cấp kiến thức toàn diện nhất để trở thành một chuyên gia Quản trị mạng.Đang định xem ai ở đây có cùng chí hướng học thì pm dưới đây lập nhóm chúng ta sẽ đóng tiền rẻ hơn.VỚi lại thấy anh thụy bảo đang có event mừng noel nên có khuyến mãi giảm giá cho các khóa học trong tháng 12.đầu tư 1 tý mục đích cuối cùng là có việc làm và nhàn nhàn tý ạ [​IMG]
    Theo các bác thì sao các bác chọn gì ạ ?